Dell EMC Duniya: Sharuɗɗan 10 Canza Fasahar Bayanai

Ilimin canzawa na IT

Kai, menene makonni biyu! Idan kun lura ban yi rubutu sosai ba, saboda na yi balaguron tafiya ne zuwa Dell EMC Duniya inda Mark Schaefer da ni muka sami damar yin tambayoyi ga shugabannin a duk faɗin kamfanonin fasaha na Dell don su Podcast hasken haske. Don sanya wannan taron cikin hangen nesa, na yi tafiyar mil 4.8 a rana ta farko kuma aƙalla mil 3 kowace rana bayan… kuma hakan yana tare da hutawa koyaushe da kuma samun kusurwa don samun wasu ayyuka. Zan iya yin tafiya sau biyu daga wannan nisan kuma har yanzu na rasa babban abun ciki da gabatarwa.

Duk da yake taron ya ta'allaka ne akan fasaha, yana da mahimmanci cewa masu fasahar tallatawa su fahimci abin da ke zuwa kan fasahar fasahar bayanai. Kamfanoni sun riga sun dogara da fasaha a kusan kowane fanni na kasuwancin su - kuma makoma tana kawo ikon canza kowane ɓangaren.

Kafin duban wasu takamaiman kalmomin, yana da mahimmanci fahimtar menene An bayyana Canjin IT kamar da kuma yadda kamfanoni zasu iya tantance nasu canji maturity.

Canza IT naka yana farawa da daidaita tsarin kungiyarku zuwa kayan more rayuwa. Ya kamata a yi la'akari da shi azaman motsawa don cimma burin kasuwancin, ba kiyayewa da kunna fitilu ba. An tsara cibiyar bayanai ta zamani don saurin sakamako.

Watau, dukkanmu muna zama fasaha kamfanoni. Kuma wa) annan kamfanonin da ke inganta dandalin su, suna hayar ma'aikata da suka dace, da kuma tabbatar da tsaro, sune ke lura da wa) ansu ku) a] en da ke buɗe kasafin ku) a) en da suke gabatar da kayayyaki da ayyukansu. Anan ga wasu kalmomin da yakamata ku fara fahimta da tunani game da yadda zasu canza kamfanin ku da tsammanin abokan cinikin ku a nan gaba:

  1. haduwa - hada-hadar kayayyakin more rayuwa (CI) ya hada manyan bangarorin cibiyar bayanai - sarrafa kwamfuta, adanawa, sadarwar, da kirkirar kirki. Babu sauran daidaitattun mutane, kawai dandamali wanda ke sauƙaƙewa tare da sakamakon aikin da ake tsammani.
  2. Hyper-haɗuwa - ya haɗa bangarorin guda huɗu sosai, yana rage buƙata na ƙwarewa da haɗakawa kuma yana rage haɗarin kurakurai ko jinkiri.
  3. Gyarawa - Duk da yake tsarin kirkirarru ya kasance tsawon shekaru biyu, ikon amfani da kyawawan dabi'u a fadin tsarin ya riga ya kasance. Kamfanoni sun riga suna haɓakawa a cikin gida ko yanayin yanayi wanda aka tura shi zuwa samarwa lokacin da ake buƙata. Manhajar kirkirar kayan kwalliya zata buƙaci ƙayyadaddun hanyoyin daidaitawa kuma ya zama yana da ƙwarewa yayin da yake kulawa da kuma amsa buƙatun.
  4. Waƙwalwa mai ɗorewa - ƙididdigar zamani ta dogara da duka mawuyacin ajiya da ƙwaƙwalwa, tare da ƙididdigar ƙididdigar motsi bayanai gaba da gaba. Memorywaƙwalwar ajiya mai ɗorewa yana canza lissafi ta hanyar adana ajiya a cikin ƙwaƙwalwar ajiya inda za'a iya lissafta ta. Za'a inganta tsarin aiki da kayan aiki sau biyu zuwa saurin saurin sabobin jiya.
  5. Cloud Computing - Sau da yawa muna duban gajimare a matsayin wani abu takamaimai ga software ɗinmu, ajiyarmu, ko tsarin ajiyarmu da ke ɗaukacin cibiyoyin bayanai. Koyaya, da girgijen na gaba na iya zama mai hankali da haɗawa cikin gida, gajere, ko gajimare girgije ko'ina.
  6. Artificial Intelligence - yayin da yan kasuwa ke fahimtar AI azaman ikon software zuwa tunani da kuma samar da nata software. Duk da cewa wannan abin ban tsoro ne, da gaske abin birgewa ne. AI za ta ba da dama ga abubuwan ci gaban IT don haɓaka, rage farashin, da daidaita batutuwa ba tare da sa baki ba.
  7. Tsarin Harshen Harshe - kamfanoni kamar Amazon, Google, Microsoft, da Siri suna haɓaka NLP da ƙwarewar tsarin don amsawa da amsa umarni mai sauƙi. Amma ci gaba, waɗannan tsarin zasu canza kuma suyi aiki azaman hankali (ko wataƙila ma mafi kyau) fiye da mutane.
  8. Ilityididdiga mai amfani - lokacin da kake toshewa cikin wata mashiga, baka tunanin bukatar, grid, amperage, ko kuma abubuwan da ake buƙata don tabbatar da wuta ga na'urarka. Wannan shine alkiblar na'urorin wayoyinmu, da kwamfyutocin cinya, da kayan aikin sabarmu. Ta hanyoyi da yawa, muna wurin tuni amma yana zama da gaske.
  9. Ƙungiyar Mixed - comparfin sarrafawar da muke tattaunawa a nan yana ci gaba da haɓaka fiye da duk abin da muka taɓa zato, yana ba mu damar rufe duniyar da aka faɗaɗa ta ainihinmu. Ba zai yi nisa ba daga yanzu kafin muyi hulɗa tare da duniyarmu sama da iPhone ko Google Glasses, kuma muna da abubuwan sakawa waɗanda ke haɗa duniyarmu ta ainihi tare da bayanan da muke tarawa don haɓaka kowace rayuwa.
  10. Internet na Things - tare da hauhawar farashi, raguwar kayan aiki, fadada bandwidth, da kuma kirgawa da zama mai amfani, IoT yana ƙaruwa koyaushe. Kamar yadda muka yi magana da masana a Dell Technologies, mun koyi game da ƙoƙarin IoT a cikin kiwon lafiya, aikin gona, da kusan kowane ɓangaren rayuwarmu.

Misali guda da aka bayyana shi ne amfani da IoT da aikin noma inda aka dasa shanun noman madara tare da na'urori masu lura da yadda suke cin abinci da kuma abinci mai gina jiki don inganta haɓakar da ake buƙata don samar da cuku. Wannan shine matakin kirkire-kirkire da inganci da muke tattaunawa dasu tare da waɗannan fasahohin. Kai!

Ba kowane ɗayan waɗannan fasahohin bane yake sa mu ci gaba, yana da haduwa da duka na hanzari zuwa kasuwa. Muna ganin hanzari a cikin fasahar da ba mu gani ba tun lokacin da aka fara Intanet da eCommerce. Kuma, kamar yadda yake tare da waɗancan canje-canje, zamu kalli yadda yawancin kamfanoni ke karɓar rabon kasuwa ta hanyar tallafi yayin da wasu da yawa suka kasance a baya. Abokan ciniki zasu ɗauka, daidaita, kuma suyi tsammanin cewa kamfanin ku yana da cikakken hannun jari a cikin fasaha don taimakawa ƙwarewar su da alamarku.

Kowane kamfani zai zama kamfanin fasaha.

Bayyanawa: Dell ta biya ni don halartar Dell EMC World kuma in yi aiki a kan fayel-fayel. Koyaya, ba su taimaka rubuta wannan post ɗin ba don haka yana iya nufin cewa bayanin nawa ba su da yawa. Ina son fasaha, amma ba yana nufin koda na fahimci kowane bangare na sosai ba!

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.