Daidaita Dijital da Gargajiya: Thingsananan Abubuwa Suna Matsala

musun

Duk wanda ya yi aiki a cikin manyan kasuwancin kasuwanci to babu shakka ya koka sau da yawa cewa hannun dama bai san abin da hannun hagu yake yi ba. A cikin duniyar yau ta daidaita layi ta yanar gizo zuwa kafofin watsa labarai na gargajiya, wannan lamarin ya fi bayyana.

Hankali ga daki-daki da kuma hanyar sadarwa na yau da kullun suna da mahimmanci a cikin kowane kamfani, babba ko ƙarami. Kuskuren kuskure wanda ya haifar da lalacewar sadarwa mai mahimmanci ko ƙaramar kuskuren rubutu zai iya samun sakamako mai nisa.

Gida a aya: Denny ta gidajen abinci. Sabbin menu na abincin dare da aka buga kuma aka rarraba a faduwar da ta gabata fasalin CTA zuwa Shiga cikin hira akan shafin Facebook da Twitter na Denny, da gidan yanar gizon kamfanin su. Wata karamar matsala: ID ɗin Twitter mara kyau an jera shi.

A cewar wani rahoton CNET na kwanan nan, menus da aka rarraba a wuraren 1,500 Denny a duk faɗin ƙasar suka lissafa ID ɗin Twitter na wani mutum a Taiwan. An bayar da rahoton cewa Denny's yana aiki tare da Twitter don ɗaukar ID ɗin, wanda ba ya aiki sama da watanni shida.

Wannan lamarin ya misalta buƙatar sadarwa tsakanin kayan talla na zamani da na gargajiya. Gaskiya, yawancin mutane da ke zaune don cin abincin dare ba za su kalli Denny ba a Twitter yayin zaune a tebur. Amma wannan nau'in snafu a cikin kowane yanayi na iya zama bala'i.

Zai iya zama lafiya a ɗauka cewa Denny's zai yi rajistar twitter.com/dennys, kamar yadda suke da dennys.com. Amma ba su yi ba, kuma kun san abin da suke faɗi game da abin da ke faruwa yayin da kuka ɗauka.

Yaya za ayi idan anyi kuskuren guda a cikin tabo na TV ko tallan bugawa? Ko kan wasiƙar kai tsaye ko wasiƙar imel ko wasiƙar wasiƙa? Tallace-tallace da Sadarwa dole ne su kasance kai tsaye, hulɗa koyaushe tare da Abokan hulɗa don hana irin wannan kuskuren daga lalata maƙasudin maƙasudin tallan mafi kyau.

Buga sabon menus ba zai bayyana don kira don shigar da ƙungiyar Masu hulɗa ba. Amma yanzu har kayan aikin kasuwanci na tsofaffi suna ba da wasu abubuwa na dijital, kamar URLs. Duk bangarorin sadarwa - na gargajiya dana dijital - dole ne su kasance cikin tsarin tsara kowane aiki don tabbatar da dunkulewar gaba.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.