Yadda ake Amfani da Nazarin Tafiya na Abokin Ciniki Don Inganta Ƙoƙarin Tallafin Tallafin Zamani

Yadda ake Amfani da Nazarin Tafiya na Abokin Ciniki Don Inganta Ƙoƙarin Tallafin Tallafin Zamani

Don inganta your nema ƙarni kokarin cinikin cikin nasara, kuna buƙatar gani a cikin kowane mataki na tafiye -tafiyen abokan cinikin ku da hanyoyin bin diddigin bayanan su don fahimtar abin da ke motsa su yanzu da nan gaba. Yaya kuke yin hakan? Abin farin ciki, nazarin balaguron abokin ciniki yana ba da fa'ida mai mahimmanci a cikin ƙirar ɗabi'un baƙi da zaɓin su a duk tafiyarsu ta abokin ciniki. Waɗannan ƙwarewar suna ba ku damar ƙirƙirar ingantattun gogewar abokin ciniki wanda ke motsa baƙi don isa ƙarshen ƙarshen rami na siyarwa.

Menene ainihin nazarin balaguron abokin ciniki, kuma ta yaya za ku yi amfani da shi don haɓaka dabarun tallan tallan ku? Bari mu bincika.

Menene Nazarin Tafiya na Abokin Ciniki?

Nazarin balaguron abokin ciniki aikace -aikace ne wanda ke nazarin tafiye -tafiyen abokin ciniki a bayyane. Wannan aikace -aikacen ya ƙunshi bin diddigin da nazarin yadda abokan cinikin ku ke amfani da tashoshi daban -daban don hulɗa da alamar ku. Yana nazarin duk tashoshi - waɗanda ake amfani da su a halin yanzu da kuma nan gaba - waɗanda abokan cinikin ku ke taɓawa kai tsaye.

Wadannan tashoshi na iya haɗawa da:

 • Tashoshi tare da hulɗar ɗan adam, kamar cibiyoyin kira
 • Tashoshin hulɗar hanya biyu, kamar tallan nuni
 • Tashoshi waɗanda ke sarrafa kansa ta atomatik, kamar na'urorin hannu ko gidajen yanar gizo
 • Tashoshi na ɓangare na uku, kamar shagunan sayar da kayayyaki masu zaman kansu
 • Tashoshi waɗanda ke ba da taimako na abokin ciniki kai tsaye, kamar kewayawa shafin haɗin gwiwa ko hira kai tsaye

Me yasa Ina Bukatar Nazarin Tafiya na Abokin Ciniki?

Ko da yayin da tafiye -tafiyen abokan ciniki ke ƙaruwa da rikitarwa, abokan cinikin yau suna tsammanin hulɗar kasuwancin su tare da alamar ku - a cikin tashoshi da yawa - don zama daidai da shugabannin CX kamar Amazon da Google. Idan tafiye -tafiyen abokan cinikin ku ba su da matsala kowane mataki na hanya, za su zama marasa gamsuwa kuma su hanzarta zuwa ga mai gasa. Sabanin haka, bincike ya nuna haka ingantattun abubuwan abokin ciniki fitar da kudaden shiga.

Nazarin kuma ya nuna cewa saka hannun jari a cikin sarrafa bayanan abokin ciniki bai isa ba don haɓaka matakan CX ɗin ku. An danganta wannan gazawar saboda gaskiyar cewa yawanci ana buƙatar amsa ne kawai a wuraren tafiya. Abin takaici, wannan yana nufin cewa kawai wasu daga cikin tafiyar abokin ciniki ne aka kama, suna ba da misalai na abubuwan da abokan cinikin ku suka samu.

Wannan bayanan da ba a cika ba suna rage ikon ku don samun cikakken hoto da ingantacciyar fahimta game da aikin dabarun tallan ku. Hakanan yana ba ku lahani don haɓaka ƙwarewar abokan ciniki da daura gogewar abokin ciniki ga sakamakon kasuwanci na zahiri.

Nazarin balaguron abokin ciniki shine gada tsakanin halayen abokan cinikin ku da sakamakon kasuwancin ku. Shirin nazarin balaguro na abokin ciniki yana ba kasuwancin ku damar yin waƙa, aunawa da haɓaka ƙwarewar abokin ciniki a cikin abubuwan taɓawa da yawa da lokutan lokaci, wanda ya ƙunshi duk tafiyar abokin ciniki.

Amfani da nazarin balaguron abokin ciniki yana ba da damar shugabannin tallan tallace -tallace su amsa tambayoyi masu rikitarwa, kamar:

 1. Menene ke haifar da halayen abokan cinikinmu?
 2. Wadanne mu'amala ko tafiye -tafiye da abokan cinikinmu suka yi wanda ya kai su nan?
 3. Wadanne hanyoyi abokan cinikinmu ke bi a cikin tafiyarsu?
 4. Mene ne mafi kusantar sakamako ga kowane abokin ciniki ko tafiya?
 5. Ta yaya waɗannan tafiye -tafiye da sakamakon za su yi tasiri ga sakamakon kasuwancinmu?
 6. Menene burin abokan cinikin mu?
 7. Ta yaya burin su ya yi daidai da burin kasuwancin mu?
 8. Ta yaya za mu ƙara ƙima ga kowane abokin ciniki da haɓaka ƙwarewar abokin ciniki?

Menene Fa'idodin Nazarin Tafiya na Abokin Ciniki?

Nazarin balaguron abokin ciniki muhimmin sashi ne a cikin ingantaccen tsarin gudanar da tafiya na abokin ciniki. Wannan yanki ne wanda ke nazarin cikakkun bayanai kuma yana haifar da fa'idar aiki. Fahimtar da aka samu daga irin wannan tsarin gudanar da abokin ciniki yana da mahimmanci ga abokan ciniki da kasuwanci iri ɗaya. Ga yadda.

 • Ingantaccen Ƙwarewar Abokin ciniki (CX) - Fahimtar da aka samu ta hanyar ingantaccen bincike na tafiye -tafiyen abokan cinikin ku yana ba ku damar haɓaka kowane mataki akan hanya don ƙwarewar gaba ɗaya mara tushe.
 • Sakamakon Ayyuka Masu Auna Ƙarfi - Bugu da ƙari, nazarin da ke gudana yana ba ku damar ci gaba da auna buƙatun ƙimar tallan ƙarni na samarwa a cikin tashoshi da yawa da ayyana KPI masu dacewa don auna kowace tafiya.
 • Nazarin Bayanan Daga Tashoshi da yawa da Lokaci - Lokacin da kuka kalli tafiye -tafiyen abokan ciniki a cikin tashoshi da dama da lokutan lokaci, ingantattun wuraren zafi suna bayyana. Gano waɗannan wuraren raɗaɗin yana ba ku damar ɗaukar mataki kuma yana tasiri tasirin tafiye -tafiyen abokan cinikin ku.
 • Ta Yaya Zan Inganta Nazarin Tafiya na Abokin Ciniki? - Binciken tafiye -tafiye na abokin ciniki galibi ana inganta shi ta hanyar shugabanci a sabis na abokin ciniki, nazari, talla da CX. Wadannan shugabanni sun karba dandamali na nazarin tafiya na abokin ciniki don haɓaka dabarun tallan tallan su na ƙarni da damar auna aikin.

Waɗannan ƙungiyoyin suna haɓaka nazarin balaguron abokin ciniki zuwa:

 • Amass bayanan tafiya abokin ciniki
 • Gyara sharuɗɗan abokin ciniki masu tashoshi da yawa
 • Yi nazarin ma'amala mara adadi a cikin tafiye-tafiye marasa iyaka
 • Gano wuraren jin zafi na CX da tushen su
 • Tabbatar yiwuwar haɓaka haɓakar balaguron abokin ciniki
 • Ƙididdige hannun jari na CX 'ROI

Taswirar Tafiya ta Abokin Ciniki vs Binciken Abokin Ciniki

A matsayin mai siyar da samfur na buƙata, kuna iya aiwatarwa zana taswirar kwastomomi kuma jin cewa yana ba da haske iri ɗaya kamar nazarin balaguron abokin ciniki. Abin takaici, wannan ba haka bane. Yayin da taswirar tafiye -tafiye ke mai da hankali kan ƙwaƙƙwaran ƙwarewa, nazarin tafiya na abokin ciniki ya fi yawa kuma yana haɗa madaidaicin girma.

 • Static Snapshots vs. Cikakken Bayani - Taswirar balaguro tana ba da takamaiman hoto kawai na wasu tafiye -tafiyen abokan cinikin ku kuma ba su da cikakkun bayanan da ake buƙata don wakiltar yawan abokan cinikin ku da halayen su na musamman.
 • Static vs. Data-Based Data -Ana gudanar da nazarin balaguron abokin ciniki ta hanyar bayanai na lokaci, yana ba ku damar ganin yadda tafiye-tafiyen abokan ciniki ke canzawa akan lokaci. Ikon ci gaba da auna hadaddun tafiye-tafiyen abokin ciniki da tashoshi masu yawa tare da abubuwan taɓawa tare da tafiye-tafiye suna taimaka wa yan kasuwa hasashen nasarorin tafiya abokin ciniki.
 • Gwaji da Kuskure vs. Gwajin Lokaci -Ba tare da bayyananniyar bayanai na yau da kullun akan kowane ma'amala tare da tafiya ta abokin ciniki ba, an bar kasuwanci don yin gwaji tare da sabbin kayan haɓakawa a duk tafiyar abokin ciniki. Ba wai kawai wannan mai yuwuwar ɓata lokaci da albarkatu ba, yana nufin masu kasuwa za su jira sakamakon tattarawa waɗanda ba su nuna inda batutuwan suke ba.

Nazarin balaguron abokin ciniki yana ba masu siyarwa da gani don ganin yadda abokan ciniki ke amsa haɓakawa tare da abubuwan taɓawa da lokuta da yawa. Bugu da ƙari, wannan aikace-aikacen yana ba masu kasuwa damar gwadawa da bin diddigin nasarar haɓaka ƙwarewar abokin ciniki a cikin ainihin-lokaci.

An ƙarfafa ta hanyar koyon injin da AI, nazarin balaguron abokin ciniki yana ba masu kasuwa damar gano wuraren raɗaɗi tare da duk tafiyar abokin ciniki wanda ke yin tasiri ga CX. Waɗannan fa'idodin suna ba da damar kasuwancin da ke jagorantar bayanai don fifita dama don haɓaka tafiya ta abokin ciniki da fitar da kudaden shiga.

Kuna son samar da ƙarin bututun mai 30-50% a cikin kwanaki 90?

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.