Yana Da Kyau a Ki Amincewa da Sharrin

korauLokacin da nake magana, kamar yadda nayi a yau, ga masu sauraro na yan kasuwa masu sha'awar batun rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo, wannan bayani ne wanda yakan juya kwan fitila a kawunansu.

Ee. Kuna iya matsakaicin tsokaci. Ee. Yana da kyau a ƙi magana mara kyau. Ina ba da shawara ga duk 'yan kasuwa su daidaita maganganu. Har ila yau, ina ƙarfafa wa) annan kasuwancin, ko da yake, don bincika damar da haɗarin da ke tattare da mummunan ra'ayi. Idan zargi ne mai fa'ida wanda za a iya aiwatarwa ko kamfanin ku ya warware shi, zai buɗe muku babbar dama don ku nuna gaskiya kuma ku tabbatar da cewa ba sauraro kawai kuke ba, amma kuna aiki ne akan sukar baƙi.

Abin mamaki ne cewa duk muna zaune muna fadawa mutane yadda muke buda ido kuma bayyane muke fatan kasuwanci da kuma masu dauke mu aiki su kasance ne… amma idan muna cikin wani hali na nuna gaskiya, mukan ba shi tunani na biyu. Na yi imanin akwai sikeli na tsokaci da abubuwan da mai amfani ke samarwa wanda ya kamata a sanya ido sosai kuma a bincika shi:

 1. Ma'anar Magana

  Wasu baƙi za su kasance masu ma'ana, baƙar magana, zagi da / ko ƙasƙanci. Ina ƙarfafa kasuwancinku don amsawa ga waɗannan mutanen kai tsaye don magance yanayin kuma sanar da su cewa kawai ba za ku ƙyale abun ciki kamar wannan a shafinku ba. Ba na tsammanin wani zai zargi wani kasuwanci saboda ƙin faɗin abin da zai iya cutar da kasuwancinsa. Ba batun nuna gaskiya bane a wancan lokacin, magana ce ta kare kasuwancinku ta yadda maaikatanku zasu ci gaba a harkokinsu na yau da kullun.

  Wannan ya ce, kada ku taɓa yin watsi da sharhin kuma ku ci gaba kamar babu abin da ya faru. Idan mutum yana da karfin gwiwa na zaginka a shafin yanar gizan ka, suma zasu samu karfin gwiwar tozarta ka a shafin su na yanar gizo, suma. Damar kasuwanci shine magana da mutumin 'daga bakin layi'. Ko da kuwa ba za ku iya gyara halin ba, yin iyakar ƙoƙarin ku don magance shi yana da maslaha.

 2. Sharhi mai mahimmanci

  Wasu baƙi za su soki ra'ayinku, samfur ko sabis. Wannan yanki ne mai launin toka inda zaku iya zaɓar ƙi amsar kuma ku sanar dasu, ko mafi kyau - zaku iya magance zargi a bainar kuma ku zama kamar jarumi. Hakanan kuna iya ƙyale sharhin ya zauna… sau da yawa mutane suna jin daɗin cewa sun faɗi kuma sun ci gaba. Wasu lokuta, zaku yi mamakin yawan masu karantawa wadanda zasu zo su kare ka!

  Idan zargi ne mai mahimmanci, wataƙila za ku iya tattaunawa da mutumin da ke kamar haka…

  Doug, na karɓi bayaninka a cikin layi na matsakaici kuma hakika ya kasance babban martani. Na fi so in raba wannan a shafin - Ina fatan kun fahimta - amma ra'ayinku yana da ma'ana mai yawa a gare mu kuma muna son sa ku a cikin kwamitin shawarwarin abokan cinikinmu. Shin wannan zai zama wani abu da kuke sha'awa?

  Akwai sakamako da sakamako na ɓoye gafala. Kodayake kuna tsammanin kuna hana rubutun ku daga rashin kulawa, kuna da haɗarin rasa yarda da masu karatun ku - musamman ma idan suka gano kuna yawan gujewa ƙyamar. Ina tsammanin daidaitawa ne mai kyau amma koyaushe kuna iya fitowa sama lokacin da zaku iya magance matsalar, ko kuma bayyana hanyar ku ta hanyar gaskiya.

 3. Sharhi mai kyau

  Ingantaccen tsokaci zai zama mafi yawan maganganun ku…. amince da ni! Yana da ban mamaki yadda mutane suke da nishaɗi a yanar gizo. A cikin 'samari' na gidan yanar gizo, kalmar da ake amfani da ita don rubuta mummunan imel ga wani mutum ana kiranta 'flaming'. Ban ji labarin da yawa game da goyon baya da 'flamed' ba amma na tabbata har yanzu yana faruwa.

  Matsalar 'walƙiya' ita ce fushinku cikin fushi da rashi yana da dawwamammen wuri a kan raga. Intanet ba zata taɓa mantawa da… wani ba, wani wuri zai iya tona asirin maganganunku. Na tabbata na bar nawa ra'ayoyi mara kyau a can, amma a yan kwanakin nan na fi dacewa tare da kiyaye ƙoshin lafiya a kan layi. Na yi imanin mafi yawan (masu hankali) mutane suna sane da martabar su ta kan layi a zamanin yau kuma zasu yi iya ƙoƙarinsu don kare shi.

  Hali a cikin aya shine Bayyanar John Chow na mahaukaci, kodayake ba shi da zurfi, makircin wani mai rubutun ra'ayin yanar gizo don amfani da tsokaci don cin mutuncin kasuwanci a hanyar sa. John yayi babban aiki na bincike da tabbatar da rashin gaskiya na mai rubutun ra'ayin yanar gizon da ake magana. Sunayen John na matsayin sa cikakke… wannan mai rubutun ra'ayin yanar gizon ya lalata masa mutunci. John kawai ya ruwaito shi!

Da kaina, Na yi karo da masu rubutun ra'ayin yanar gizo waɗanda suka yi min iska a wasu sakonnin na. Abin da ya faru ya ban mamaki, yawancin mutane ba su mai da hankali kan sukar da nake yi musu ba ... sun amsa da ƙyama ga ƙyamar 'harshen wuta'. A ɗaya gefen tsabar kuɗin, Ina da mai rubutun ra'ayin yanar gizo (wanda sananne ne sosai) wanda ya tsallake bashin da yake bin ni don samfurin da na haɓaka don shi. Ya kuma guji hukumar tara kayan da na sa masa.

Ba zan 'fitar da shi' a shafin yanar gizo ba duk da cewa yana da jaraba sosai. Ni dai kawai nayi imanin cewa mutane zasu kalle ni a matsayin mai zalunci. Ina da imani cewa zai sami abin da ke zuwa gare shi wata rana. Shafin yanar gizo yana kasancewa cibiyar haɗin kai na abokai da abokan aiki waɗanda ke farantawa juna rai. 'Masu ƙiyayya' suna da alama suna kan gefen gefen, kuma 'harshen wuta' na kusa da su.

Kada ku sanya tunani mai yawa a kan rashin amfani a yanar gizo… haɗarin da ke tattare da gaskiyarku ya wuce amfanin amfanin sadarwar da ikon gini da kuma suna. Kuma kar a manta cewa yana da kyau a ƙi magana mara kyau.

9 Comments

 1. 1

  Kyakkyawan matsayi, Doug. Tabbas wannan yanki ne mai launin toka wanda mutane da yawa basu fahimta ba. Babban burin, ba shakka, shine ya zama mai wayo (mafi sauƙin faɗi fiye da aikatawa, na sani). Saboda kawai kuna iya * yin tsokaci kan maganganu kuma ku guji waɗanda ba su da ma'ana ba yana nufin ya kamata ku shiga daji ku gwada gabatar da hoto mai ɓaci game da ƙungiyarku, samfuranku ko alamunku ba.

  A zahiri, magance maganganun masu mahimmanci na iya zama da iko fiye da nuna kawai jawabai masu daɗi. Ya fi dacewa kuma yana nuna ƙarfi da kulawa.

 2. 2

  Doug

  Ban tabbata ba toshe nau'in # 2 ba, sharhi mai mahimmanci ra'ayi ne mai kyau. Musamman ta hanyar faɗin cewa ba kwa son “raba shi zuwa ga rukunin yanar gizon - Ina fatan kun fahimta.”

  Gaskiya, a'a ban gane ba.

  Kuma gayyatar shiga Kwamitin Shawara na Abokan Ciniki - menene hakan? Kalmar wucin gadi wacce ba komai ba? Menene zai iya zama mafi yawancin imel na kowane wata yana tambaya ɗaya? Ko kuwa ainihin Kwamitin ne wanda wani ya cancanci kasancewa akan sakamakon sharhi ɗaya mara kyau? Ina tsammanin da yawa zasuyi imani da cewa irin wannan 'zaɓin' hanya ce kawai don share tsokaci kuma ayi dashi.

  Idan kungiya zata share gaskiya, rubutaccen sharhi wanda ba '' ma'ana '' bane, yakamata su bar maganar ta tsaya. In ba haka ba to hana takunkumi ne a wannan zamanin na nuna gaskiya.

  • 3

   Barka dai Jonathan, ina tsammanin muna daidai da junanmu, wataƙila banyi bayanin kaina da kyau ba. Tabbas ina magana ne game da shafukan kasuwanci ba manyan shafuka ba. A shafin yanar gizo na kamfanoni nayi imanin kowane tsokaci mai mahimmanci yana buƙatar kimantawa yadda yakamata don yanke hukunci ko akwai cancantar buga bayanin.

   Sharhi kamar, "Ina son aikace-aikacenku amma shin kun san cewa zaku iya kewaye tsarin kalmar sirri ta yin x, y da z?". Sharhi ne mai fa'ida, kuma mai taimako, amma da ƙyar wanda zaku so yin posting don talakawa saboda yana sanya kasuwancinku cikin haɗari.

   Kwamitin ba da shawara na abokin ciniki galibi ƙungiyar abokan 'amintattu' waɗanda kuke kira a kai a kai don kimanta samfuranku da sabis don ba da shawara. Idan kuna da wani wanda ke sukar kamfanin ku kuma ya bar muku saƙonni masu ma'ana a rukunin yanar gizonku, tabbas yakamata ku ɗauke su ta wannan hanyar.

   Ko baku sanya wannan bayanin ba naku ne - Na yarda da ku cewa, sau da yawa ba haka ba, wallafa mummunan suka CAN na iya biyan dogon lokaci idan kasuwancin ku na da imani da kansa don warware matsalar.

   Godiya don ƙarawa zuwa wannan tattaunawar!

   • 4

    Sannu Douglas

    Ba zan iya cewa ban yarda da ku ba, musamman ma na ba da misalinku, amma ina da shakku (ba batun hujjarku ba) game da kamfanonin da suke da alama suna cike da farin ciki sanya mutane cikin wani irin nasiha a matsayin hanyar tursasa su . Na tsunduma cikin siyasa kuma na ga yawancin tunani game da sakon-har ya kai ga abin takaici ne.

    Da aka faɗi haka, ra'ayoyin rainin hankali ya kamata su zo da wani irin bayani. “Kayan ka tsotse” baya aiki.

 3. 5

  Ina tsammanin kun isa ga batun batun "rashin gaskiya" a cikin rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo. Abu iri ɗaya ne don daidaita abin da ma'aikatan ku ke faɗi a cikin shafukan yanar gizo.

  Ina tsammanin akwai nau'ikan “nuna gaskiya” guda biyu da suke faruwa saboda aikin rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo na kamfanoni:
  1. Tattaunawa ta gaskiya tare da kwastomomin ka.
  2. PR na musamman yayin da kayi kuskure.

  Na farko shine fa'idar gaske ta haɓakar rubutun ra'ayin yanar gizo. Yana da sauƙi don karɓar ra'ayoyi kai tsaye daga masu amfani da ku, watakila saboda mutane sun fi jin daɗin rubuta wani abu akan shafin yanar gizan su don haka ba zasu ji daɗin gaya muku ta waya ko a cikin hanyoyin ra'ayoyin ku ba. Kuma idan zaku iya amsawa kai tsaye a cikin tsokaci ko kan shafinku, kowa yayi nasara.

  Na biyu shine wanda yake da alama kuskuren gaskiya ne. Idan kun yarda "hey, mun yi kuskure a wannan sakin da muka yi na ƙarshe" bayan da kowa ya riga ya zarge ku da yin watsi da wani abu, ta yaya hakan yake a fili? Babban fa'idar da alama shine mutane sun sauƙaƙa maka saboda mutum ne na ainihi wanda yake rubuta shafin, ba sashen PR faceless ba. “Mun yi kuskure. Mu mutane ne kawai. Mu ba mugaye bane. Mun gwada. Za mu fi haka nan gaba. ”

  • 6

   Yana da kyakkyawar ma'ana! Damar samun cibiyoyin kasuwanci shine jagoranci tattaunawar kuma ba amsa gareshi ba. Ina aiki tare da mai siyarwa guda ɗaya wanda ya sami matsala sau 2 kwanan nan kuma babu kalma ɗaya a cikin shafin su.

   Na daina karanta shafin su (s). Ya bayyana sarai cewa ba sa son su kasance masu gaskiya da ni, suna so su ɓoye batun. Lokaci mafi kyau da zasuyi posting zai kasance yayin fita aiki don sanar da mutane cewa suna kan ta. Madadin haka, sun rasa yarda da ni.

 4. 7

  Doug - Mai girma, babban matsayi. Na yi imani da gaske cewa gaskiya, gafala, gaskiya, da dai sauransu suna shirye su zama ɗayan batutuwa masu zuwa na gaba game da mutane da hukumomi daidai a yanar gizo.

  Dangane da kwarewar kaina, Na fara aiki tare da mutane kan batun sarrafa kansu "martabar kan layi" ko layi na kan layi "wanda shine ɓangare na wannan yanayin. Gudanar da fitarwa ba sabon abu bane, amma muna cikin zamanin da muke da ƙarancin sarrafawa kuma injunan bincike suna nufin cewa abun ciki - ko gaskiya ne ko ba gaskiya bane - na iya zama a zahiri har abada. Google algorithm, musamman, yana ba da lada ga shahararrun mutane, ba mutunci wanda zai iya haifar da matsala ga duk wanda ya isa jama'a don jan hankali da sharhi.

  Saƙo na koyaushe iri ɗaya ne: sarrafa makomarku akan yanar gizo. Createirƙiri halin ku na dijital, abun cikin ku. Kuma - game da post ɗinku yana ba mutane damar BATA bayanan da ba a ma'anar su da gaskiya ko sahihanci ba - Zan iya cewa saƙonnin mu sun dace sosai.

  Na gode wa post.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.