Aiwatar da AI Don Gina Cikakken Bayanin Siyarwa da Bayar da Kwarewar Mutane

Siyan Bayanan martaba Da Keɓancewa Tare da AI

Kasuwanci koyaushe suna neman hanyoyin haɓaka ingantattu da tasirin ayyukansu. Kuma wannan zai zama mafi mahimmancin hankali yayin da muke ci gaba da kewaya cikin hadaddun yanayin tashin hankali na COVID.

Abin farin, ecommerce yana bunkasa. Ba kamar kiri-kiri na jiki ba, wanda ƙuntatuwar annoba ta yi tasiri sosai, tallace-tallace kan layi sun ƙaru.

A lokacin bikin fes na 2020, wanda yawanci shine lokacin cin kasuwa mafi yawa a kowace shekara, siyarwar kan layi ta Burtaniya ta tashi da kashi 44.8% da kusan rabi (47.8%) na duk tallace-tallace tallace-tallace da ake yi ta hanyar nesa.

BRC-KPMG Kasuwanci na Kasuwanci Monito

Tare da sauyawar dijital na dindindin a sararin samaniya, ko kuma aƙalla wanda zai ga kasuwancin da ke yin amfani da hanyar omnichannel don cin gajiyar mafi kyawun duniyoyin biyu, da yawa za su nemi hanyoyin da za su iya daidaita abubuwan da ba za a iya sani ba game da sabon kasuwancin dijital, kamar yadda da kuma rage girman aikin.

AI ta riga ta ba da mafita don waɗannan wuraren ciwo. Ta hanyar damar tattara bayanan ta da kuma hanyoyin sarrafa kanta, akwai damar rage ayyukan gudanarwa da barnatar da albarkatu, adana kasuwanci da lokaci da kudi da kuma samar da ingantacciyar kwarewar kwastoma sakamakon hakan.

Amma a 2021, akwai shari'ar ɗauka wannan matakin gaba. Yanzu da yake muna sane da fa'idodi na AI kuma muna iya tabbata cewa anan ya tsaya, kamfanoni su ga ƙananan haɗarin da ke tattare da hadaddiyar hanya.

Ta amfani da fasaha da bayanan da ake da su don haɓaka ingantattun bayanan siye, kamfanoni na iya yin amfani da ƙarfin AI da ƙwarewar su da gaske.

Kyakkyawan Fahimtar Abokan Kwastomomin Ku

AI an san ta da ikon tattara bayanai don nunawa da hango yanayin abokin ciniki da kasuwannin ta hanyar nazarin halayen cin kasuwa, da kuma tasirin tasirin yanayin ƙananan da macro.

Sakamakon ya zama cikakken hoton kasuwar ku wanda zai iya ci gaba da sanar da shawarar kasuwanci. Amma yayin da yake ci gaba, inganci da kuma amfani da bayanan da yake iya tattarawa da kuma bincika ya ci gaba da tsalle da iyaka.

A yau, da ci gaba, ana iya amfani da bayanai da fahimta don samar da cikakkiyar cikakkiyar fahimta ta kowane abokin ciniki, maimakon sassan masu amfani na gaba ɗaya. Misali, ta hanyar tattarawa da yarda da bayanan kuki yayin da kwastoma ya ziyarci gidan yanar gizan ku, zaku iya fara gina bayanan su, gami da sha'awar samfura da abubuwan da kuke so.

Tare da wannan bayanan da aka adana lafiya a cikin bayananku, zaku iya tsara abubuwan ciki lokacin da suka sake duba shafi don ƙirƙirar ƙwarewar mutum da ƙwarewa. Kuma idan kun yarda a cikin manufofinku, har ma kuna iya amfani da wannan bayanin don daidaita tallan tallace-tallace da sadarwa.  

Yanzu, akwai ra'ayoyi mabanbanta game da ka'idojin wannan aikin. Kodayake, tare da tsaurara ƙa'idodi da matakan kiyayewa, sarrafa tattara bayanai yana nan a hannun masu amfani. Ga waɗanda suka karɓa, alhakin 'yan kasuwa ne, kuma don amfaninsu mafi kyau, su yi amfani da shi yadda ya kamata.

Galibi, mabukaci zai so a tuna da abubuwan da suke so na bincike. Yana sanya mafi kyawun kwarewar siyayya da adana musu lokaci a sake saiti da sake zaɓin zaɓuɓɓuka. A zahiri:

90% na masu amfani suna shirye su raba bayanan halin mutum tare da alamu don sauƙin ƙwarewa. Don haka, alamar da ke iya yin wannan za a duba ta da kyau sosai, ƙarfafa sake dubawa da maimaita sayayya.

Forrester da RetailMeNot

Abin da basa so, duk da haka, shine don alamun suyi amfani da ilimin da suke riƙe ta hanyar ɓatar da su ta hanyar sadarwa mara iyaka da tallace-tallace da aka sake zato. A zahiri, waɗannan na iya lalata ainihin alamar, maimakon ba ta wata fa'ida.

Amma bayanan da ka tattara na iya taimaka maka ka hango hakan ma. Kuna iya gano wane nau'in talla ne aka amsa ga mafi kyawun kowane abokin ciniki, har ma dalla dalla kan lokacin da aka amsa shi, a wane nau'i, akan wace na'ura ko tashar, tsawon lokaci, kuma ko da gaske ya ƙarfafa dannawa ta hira.

Wannan bayanin yana da mahimmanci don gina bayanan siye. Tare da shi, zaku iya ƙirƙirar ƙarin kamfen da cin nasara kamar yadda kuke bawa kwastomomin ku ainihin abin da suke so.

Kuma yayin da a da, bayanan mutum yana son haɗuwa zuwa ɓangarori ta hanyar kamanceceniya, ƙwarewar aiki da kai na tsarin haɗin AI yana nufin kowane mai siye zai iya ba shi ƙwarewar da ta dace.

Nasarorin da sakamakon tallace-tallace suna magana da kansu. Abun keɓaɓɓen abun ciki ya riga ya karɓi ƙimar haɗin kai fiye da sauran hanyoyin gaba ɗaya:

Imel na musamman na iya cimma har zuwa haɓakar buɗewar kashi 55%. 

Deloitte

kuma

91% na masu amfani suna iya siyayya tare da samfuran da ke ba da tayin da shawarwari masu dacewa.

Entararrawa Pulse Survey

Yanzu, kawai kayi tunanin irin nasarar da waɗannan ayyukan zasu iya samu idan muka ɗauki matakin gaba kuma muka sanar da shawararmu tare da bayanan da muka tattara ta hanyar ci gaban AI, don ƙirƙirar cikakkun bayanan martaba na siye.

Da kaina, nayi imanin dama ce wacce baza'a iya rasa ta ba.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.