Content MarketingE-kasuwanci da RetailBidiyo na Talla & TallaKoyarwar Tallace-tallace da TallaBinciken TallaKafofin watsa labarun & Tasirin Talla

Ta yaya injunan bincike suke Nemo, Jawowa, da kuma Nuna Indayar ku?

Ba sau da yawa ba na ba da shawarar abokan ciniki su gina nasu kasuwancin e-commerce ko tsarin sarrafa abun ciki saboda zaɓuɓɓukan da ba a iya gani ba da ake buƙata a zamanin yau - da farko an mai da hankali kan bincike da haɓaka zamantakewa. Na rubuta labarin akan zabar CMS, kuma har yanzu ina nuna shi ga kamfanonin da nake aiki da su waɗanda ke da sha'awar gina tsarin sarrafa abun ciki.

Yaya Aikin Gudanar da Bincike ke Aiki?

Bari mu fara da yadda injunan bincike ke aiki. Anan babban bayyani ne daga Google.

Koyaya, akwai cikakkun yanayi inda dandamalin al'ada ya zama larura. Lokacin da wannan shine mafi kyawun mafita, har yanzu ina tura abokan ciniki don gina abubuwan da suka dace don inganta rukunin yanar gizon su don bincike da kafofin watsa labarun. Siffofin maɓalli guda uku wajibi ne.

  • Robots.txt
  • XML tsarin shafuffukan yanar gizo
  • metadata

Menene fayil ɗin Robots.txt?

Robots.txt fayil - da robots.txt fayil babban fayil ne na rubutu a cikin tushen tushen rukunin yanar gizon kuma yana gaya wa injunan bincike abin da ya kamata su haɗa da keɓe daga sakamakon bincike. A cikin 'yan shekarun nan, injunan bincike kuma sun nemi ku haɗa da hanyar zuwa taswirar rukunin yanar gizon XML a cikin fayil ɗin. Ga misalin nawa, wanda ke ba duk bots damar rarrafe rukunin yanar gizona kuma yana jagorantar su zuwa taswirar rukunin yanar gizo na XML:

User-agent: *
Sitemap: https://martech.zone/sitemap_index.xml

Menene Taswirar Gidan Yanar Gizo na XML?

XML tsarin shafuffukan yanar gizo – Kamar HTML shine don dubawa a cikin mashigar bincike, an rubuta XML don a narkar da shi ta hanyar shirye-shirye. An XML sitemap tebur ne na kowane shafi akan rukunin yanar gizonku da lokacin da aka sabunta ta ƙarshe. Taswirar rukunin gidan yanar gizo na XML kuma na iya zama sarkar daisy… wato, taswirar rukunin yanar gizon XML ɗaya na iya komawa zuwa wani. Wannan yana da kyau idan kuna son tsarawa da rushe abubuwan rukunin yanar gizon ku a hankali (FAQs, shafuka, samfura, da sauransu) cikin taswirar rukunin yanar gizon nasu.

Taswirorin yanar gizon suna da mahimmanci don ba da damar injunan bincike su san abin da kuka ƙirƙira da lokacin da aka gyara ta ƙarshe. Tsarin injin bincike lokacin zuwa rukunin yanar gizonku ba shi da tasiri ba tare da aiwatar da taswirar rukunin yanar gizo da snippets ba.

Ba tare da Taswirar Gidan Yanar Gizo na XML ba, kuna haɗarin da ba za a taɓa gano shafukanku ba. Idan kana da sabon shafi na saukowa samfur wanda ba a haɗa shi a ciki ko waje fa? Ta yaya Google ke gano shi? To, sai an sami hanyar haɗi zuwa gare ta, ba za a gano ku ba. Abin godiya, injunan bincike suna ba da damar tsarin sarrafa abun ciki da dandamali na e-kasuwanci don mirgine musu jan kafet, kodayake!

  1. Google ya gano hanyar haɗin yanar gizo ta waje ko ta ciki.
  2. Google yana ba da lissafin shafi kuma ya sanya shi daidai da abubuwan da ke cikinsa da abun ciki da ingancin rukunin yanar gizon da ake magana.

Tare da Taswirar Gidan Yanar Gizo na XML, ba za ku bar ganowa ko sabunta abubuwan ku ba kwatsam! Yawancin masu haɓakawa suna ƙoƙarin ɗaukar gajerun hanyoyin da ke cutar da su kuma. Suna buga snippet iri ɗaya a cikin rukunin yanar gizon, suna ba da bayanan da ba su dace da bayanan shafi ba. Suna buga taswirar rukunin yanar gizo tare da ranaku iri ɗaya akan kowane shafi (ko duk an sabunta su lokacin sabunta shafi ɗaya), suna ba da jerin gwano ga injunan binciken cewa suna wasan tsarin ko abin dogaro. Ko kuma ba sa ping injunan binciken kwata-kwata… don haka injin binciken bai gane cewa an buga sabbin bayanai ba.

Menene Metadata? Microdata? Arziki mai yalwa?

Nian snippets masu arziki ana sanya musu alama a hankali boye daga mai kallo amma ana iya gani akan shafin don injunan bincike ko shafukan sada zumunta don amfani. Ana kiran wannan da metadata. Google ya dace da Schema.org a matsayin ma'auni don haɗa abubuwa kamar hotuna, lakabi, kwatanci, da kuma tarin wasu snippets masu ba da labari kamar farashi, adadi, bayanin wuri, ƙima, da dai sauransu. Tsarin zai inganta yanayin injin binciken ku da yuwuwar mai amfani zai danna ta.

Facebook yana amfani da OpenGraph yarjejeniya (ba shakka, ba za su iya zama iri ɗaya ba), X har ma yana da snippet don tantance bayanin martabar ku. Ƙarin dandamali suna amfani da wannan metadata don samfotin hanyoyin haɗin gwiwa da sauran bayanai lokacin da suke bugawa.

Shafukan gidan yanar gizonku suna da wata ma'ana wacce take mutane zasu fahimta yayin da suke karanta shafukan yanar gizo. Amma injunan bincike suna da iyakantaccen fahimtar abin da ake tattaunawa akan waɗancan shafukan. Ta hanyar ƙara ƙarin alamomi zuwa HTML na shafukan yanar gizonku-alamun da ke cewa, "Hey injin bincike, wannan bayanin ya bayyana takamaiman fim ɗin, ko wuri, ko mutum, ko bidiyo" - kuna iya taimakawa injunan bincike da sauran aikace-aikace mafi fahimtar abubuwanku da kuma nuna shi ta hanya mai amfani, mai dacewa. Microdata saitin alama ne, wanda aka gabatar tare da HTML5, wanda zai baka damar yin wannan.

Schema.org, Menene MicroData?

Tabbas, babu ɗayan waɗannan da ake buƙata… amma ina matuƙar ba da shawarar su. Lokacin da kuka raba hanyar haɗi akan Facebook, misali, kuma babu hoto, take, ko kwatancen da ya zo… mutane ƙalilan ne za su yi sha'awar kuma a zahiri danna su. Kuma idan makircin makircinku ba ya cikin kowane shafi, tabbas kuna iya bayyana a cikin sakamakon bincike… amma masu fafatawa na iya doke ku yayin da suke da ƙarin bayani da aka nuna.

Yi rijistar Taswirar Gidan yanar gizonku na XML tare da Console na Bincike

Idan kun gina naku abun ciki ko dandalin kasuwancin e-commerce, yana da mahimmanci cewa kuna da tsarin ƙasa wanda ke pings injunan bincike, buga microdata, sannan samar da ingantaccen taswirar gidan yanar gizo na XML don abun ciki ko bayanin samfur don ganowa!

Da zarar fayil ɗin robots.txt, taswirar rukunin yanar gizon XML, da ɗimbin snippets an keɓance su kuma an inganta su a cikin rukunin yanar gizon ku, kar a manta da yin rajista don kowane injin bincike. Search Console (kuma aka sani da Webmaster kayan aiki) inda zaku iya lura da lafiya da hangen nesa na rukunin yanar gizon ku akan injunan bincike. Hakanan kuna iya tantance hanyar taswirar gidan yanar gizon ku idan babu wanda aka jera kuma ku ga yadda injin binciken ke cinye shi, ko akwai matsala tare da shi, har ma da yadda ake gyara su.

Mirgine jan kafet zuwa injunan bincike da kafofin watsa labarun, kuma za ku ga rukunin rukunin yanar gizonku ya fi kyau, an danna abubuwan da kuka shigar a cikin shafukan sakamakon binciken, kuma shafukanku suna raba ƙarin akan kafofin watsa labarun. Duk yana ƙara sama!

Yadda Robots.txt, Taswirar Yanar Gizo, da MetaData suke Aiki Tare

Haɗa duk waɗannan abubuwan kamar mirgine jan kafet don rukunin yanar gizon ku. Anan ga tsarin rarrafe da bot ɗin ke ɗauka tare da yadda injin bincike ke tantance abubuwan da kuke ciki.

  1. Gidan yanar gizonku yana da fayil ɗin robots.txt wanda kuma yake ambaton wurin XML ɗin Taswirar Ku.
  2. CMS ɗinku ko tsarin kasuwancin e-commerce ɗinku yana sabunta taswirar gidan yanar gizon XML tare da kowane shafi kuma buga kwanan wata ko gyara bayanin kwanan wata.
  3. CMS ɗinku ko tsarin kasuwancin e-commerce ɗinku yana sanya injunan bincike don sanar da su cewa an sabunta rukunin yanar gizon ku. Kuna iya buga su kai tsaye ko amfani da RPC da sabis kamar Ping-o-matic don turawa zuwa duk injunan bincike mai mahimmanci.
  4. Injin Bincike yana dawowa nan take, yana mutunta fayil ɗin Robots.txt, ya nemo sabbin ko sabunta shafuka ta taswirar rukunin yanar gizon, sannan ya nuna shafi.
  5. Lokacin da ake yiwa shafi naku bayani, yana amfani da take, bayanin meta, abubuwan HTML5, kanun labarai, hotuna, alt tags, da sauran bayanai don fiddawa da kyau shafin don binciken da ya dace.
  6. A lokacin da ake yiwa shafinku bayani, yana amfani da take, bayanin meta, da ɗimbin snippet microdata don haɓaka shafin sakamakon injin bincike.
  7. Kamar yadda sauran shafukan yanar gizo masu dacewa suka danganta da abun cikin ku, abun cikin ku ya fi kyau.
  8. Yayin da ake raba abun cikin ku akan kafofin watsa labarun, wadataccen bayanin snippet da aka ƙayyade zai iya taimakawa yadda ya dace don duba abun cikin ku da kuma tura shi zuwa bayanan zamantakewar ku.

Douglas Karr

Douglas Karr shine CMO Bude INSIGHTS kuma wanda ya kafa Martech Zone. Douglas ya taimaka da yawa na nasara MarTech farawa, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da $5 biliyan a Martech saye da zuba jari, kuma ya ci gaba da taimaka wa kamfanoni wajen aiwatar da sarrafa sarrafa tallace-tallace da dabarun talla. Douglas ƙwararren ƙwararren dijital ne na duniya kuma ƙwararren MarTech kuma mai magana. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.