Yi Shiru don Jin Dadin Manyan Manyan ?!

shhh

Wannan karin tambaya ce don tattaunawa maimakon sharhi. Kwarewata tare da rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo shine daidaito shine komai. Idan masu karatun ku suna tsammanin samun sabon abun ciki a kullun, zasu dawo shafin ku a kullun don samun abun ciki. Kyakkyawan tambaya ita ce:

Sau nawa baƙo zai dawo gidan yanar gizonku don bincika sabon abun ciki kafin su Tsaya dawowa?

Na jima ina yin wasu gwaje-gwaje. Ba wata hanyar kimiyya bace wacce na dauka, amma lokacin da na rubuta a blog post akan Starbucks wanda ya sami kulawa da yawa (A), na yanke shawarar bar shi ya hau ganin abin da zai faru.

Wani sanarwa mai ban sha'awa shine cewa gidan ya shahara kusan awa 72 (B) bayan an rubuta shi. Ya zama kamar na ɗauki rana ne don mutane su narkar da abin da ke ciki sannan kuma ƙarin rana don amsawa da rubutu game da shi a kan shafukan yanar gizon su. Wannan, bi da bi, ya dawo da zirga-zirga zuwa rukunin yanar gizon na rana ta biyu. A rana ta uku (C), duk da haka, hankali ya ƙare kuma blog ɗin ya koma zuwa matakansa na yau da kullun na baƙi (ban da Masu Biyan Kuɗi na RSS RSS na 2,000).

clicky nazari

Gaskiyar cewa blog ɗin ya dawo zuwa matakan al'ada (har zuwa Sauke A Kalkaleta halarta a karon) yana nuna mini cewa digg or Sanyi zirga-zirga, kodayake ƙarfafawa, ba lallai ba ne zirga-zirgar da nake bi. Waɗannan su ne masu ba da gaskiya - gano abubuwan ban sha'awa a can amma ba su dawo don ƙari ba. Ina bayan mutanen da suka dawo - mutanen da suke biyan kudin abincina, suna ziyarta a kai a kai, kuma suna shiga tattaunawar da nayi anan.

A cikin halin da ake ciki na kafofin watsa labaru, da na bar buzz ya ci gaba kafin ya dame shi da sabon matsayi da sabon batun. Da na ci gaba da ƙoƙari na 'hau kan kalaman', wataƙila ma na ci gaba da tattaunawar zuwa ƙarin posts 2 ko 3. Kodayake hakan na iya taimakawa wajen kiyaye adadin (B) wucin gadi baƙi waɗanda suka same ni sa'o'i 48 zuwa 72 bayan post ɗin, na yanke shawarar cewa ya kamata in ci gaba da aikawa kowace rana - don nawa core masu karatu (C) waɗanda ke ci gaba da komawa shafin na.

Yana da sauƙin riƙe masu karatu fiye da sayen sababbi. Yin tsalle a wannan diggwagon kamar motsawa yake daga gudun fanfalaki zuwa gudu. Marathon yana gina ainihin mai karantawa, motsi akai-akai da gangan, saduwa da tsammanin manyan masu biyan ku. Gudun yana cike da gajiya don sa wasu su zabe ka, rubuta hanyar haɗin yanar gizo, da kuma kawai ƙoƙarin tarawa akan sabon tudun masu karatu na ɗan lokaci. Kuna iya yi, amma ban tabbata ba ko za ku iya gama tseren ko a'a.

3 Comments

 1. 1

  Sannu Douglas,

  Ina ganin kun buga ƙusa a kai da wannan. Zai iya zama dacewa ga manyan kafofin watsa labarai ko ƙungiyoyi su zauna kan nasara kafin su ci gaba zuwa matakinsu na gaba, amma don shafukan yanar gizo ɗaya, yana da ma'ana sosai don tsayawa kan fitar da sakonni masu ma'ana da yawa don magance masu sauraro na yau da kullun. Tabbas walƙiya lokaci-lokaci a cikin masu kwano kwanon rufi ko masu tuntuɓe hanya ce mai kyau don canza su zuwa ga masu al'ada.

  Na sami wasu shahararrun shahararrun sakonni akan shafin yanar gizan na, amma hankali koyaushe zai mutu zuwa matakin yau da kullun bayan mako guda ko makamancin haka zuwa ziyarar yau da kullun + matakin masu tuba.

  Ina tsammanin rubuta abun ciki da nufin tona / dadi / sanadin tuntuɓe kowane fewan makonni yana da mahimmanci don samun sabbin mutane su gano rukunin yanar gizon ku. Don haka, ya zama marathon yau da kullun, amma ya tsere a karshen mako 🙂

 2. 2

  Sannu Doug,
  Natsuwa mai ban mamaki game da al'amuran da ke kiyaye ci gaba da shafi / shafi. Fatan ganin ku a kusa da wake.
  Sachin

 3. 3

  Na lura da wannan takaddar takamaiman zagaye na awanni 48 zuwa 72 kuma nayi ƙoƙari na ƙara girman ta tare da dabarar haɗuwa ta komawa ga mashahurin gidan amma har yanzu ciyar da mahimman bayanai a cikin layin masu daidaitawa. Fata shine cewa maimaita sabon jan hankalin zai sa sabbin shiga su daɗe don sanin ingancin kuɗin yau da kullun. Karatuna karami ne amma tunda na fara amfani da wannan dabarar na bunkasa karancin karatu (na kwana goma ana jujjuyawa) kimanin kashi 25% cikin watanni hudu da suka gabata.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.