Shin Kasuwancin Ku Ne tsakanin Abokin Ciniki da Abin da Suke So?

Sanya hotuna 27462387 s

Ina karanta wani rubutu akan Manyan Dalilai 10 da Masana'antar Kiɗa ke gazawa, shawarar aboki na masana'antu Steve Gerardi. Duk da yake ban yarda da duk abin da labarin ya fada ba, na yi imani za a iya takaita shi a cikin dalili guda.

Kiɗan masana'antu toshe hanyar tsakanin masoya da baiwa don samun kuɗin shi. Idan ƙungiya tana son ganowa, masana'antar zata ci gaba da ƙoƙari ta mallaki aikin, wasan kwaikwayo, rarrabawa, har ma da masu tallafawa waɗanda zasu iya yin yawon shakatawa. Idan kun kasance talentwararrun andwararrun andwararrun workingwararrun hardwararru, tabbas babu wani abin da zai fi ɓata rai kamar ƙoƙarin ganowa a cikin masana'antar. Ba abin mamaki bane dalilin da yasa da yawa suke watsi da CD ɗin demo kuma kawai suna tafiya zuwa kafofin watsa labarun don samar da buƙata da haɓaka ƙawancen su. Akwai mafi kyawun damar da zasu iya cin nasara ba tare da masana'antar ba.

Ci gaba a cikin fasaha koyaushe yana cin nasara kan masana'antar da suka toshe hanyar:

 • Hanyoyi, motoci, da injin mai ƙonewa sun zama hanyar tafiye tafiye, sauƙi, fiye da jirgin ƙasa da mai koyarwa.
 • An sauya wasiƙa ta imel.
 • An maye gurbin filin ajiye motoci da ma'amala da 'yan kasuwa masu aiki da aikace-aikacen kasuwanci ta wayar hannu da isarwar dare.
 • Blogging, sabunta Twitter da Youtube suna samarda hanzari, hanya mafi sauki ta samun labarai masu inganci da sabuntawa sama da mujallu da jaridu.
 • Murya akan IP da wayoyin hannu suna maye gurbin wayar da gidan kasuwanci.
 • Software a matsayin Sabis yana maye gurbin kayan aikin da za'a saka. Yana gudana akan sabobin da suka fi ƙarfi, kuma yana da sauƙin sarrafawa da rarrabawa.

Lokacin da dama ta samu ga masana'antar kiɗa don daidaitawa, sun zaɓi yin yaƙi maimakon. Wannan ya haifar da azaba… kai hari ga magoya bayan da ke taskance dalarsu ta ƙarshe don wasan kida na gaba ko CD. Maimakon samo hanyar da ta fi dacewa don nemowa da rarraba waƙa ga magoya baya, da haɗa mahaɗa zuwa rukunin da suka fi so, masana'antar ta yi ƙoƙarin tsayar da zub da jini da tsawanta ribar maimakon.

Tare da dukkan misalan da ke sama, zaɓaɓɓun shugabanni a cikin waɗancan masana'antar sun yi watsi da damar ta lalata hanyoyin. Yayinda nake aiki a masana'antar jarida, dukkanmu muna kallo yayin da Ebay da Craigslist suka fitar da masu talla. Maimakon saka hannun jari na kashi 40% na riba, manyan attajiran kafofin watsa labarai a maimakon haka sun zabi don biyan albashi mai tsoka.

 • Jiragen kasa ba sa aiki da keɓaɓɓu kuma sun dogara da taimakon gwamnati da za a yi amfani da su. A lokaci guda, gwamnati tana saka hannun jari a cikin manyan hanyoyi da manyan gadoji… yana sauƙaƙa ci gaba da tuƙa motocinmu.
 • USPS ta ƙaddamar da aikinta na kan layi, tana biyan kuɗin kowane wata da irin wannan kuɗin don buga tambari akan na'urar bugawar ku. Ba sauki… irin bebaye.
 • Dillalai a yanzu suna neman harajin kasuwancin kan layi don yin abubuwa 'daidai'… duk da cewa sune suka kashe mana kuɗi don hanyoyin haɗi, haɓaka hanyoyi a cikin manyan kasuwanni, kuma suna cin gajiyar policean sanda na gida da sabis na gaggawa. Maimakon sanya kayansu cikin sauki rarraba kan layi, suna gwagwarmaya don kare ciyawar su.
 • 'Yan jarida na ci gaba da watsi da ƙimar da suke kawowa kuma yanzu sun kasance tashoshin TMZ ne kawai tare da taken haɗin gwanon haɗi kuma an haɗa su da tan na talla. Yayin da masu sayen ke sayan ƙarin abubuwan da suka dace, jaridu suna ci gaba da rarraba ayyukan su da rarraba abubuwan da aka samar wanda bai dace ba.
 • Wayoyi masu layi-layi suna ci gaba da haɗa ayyuka, ragi don saya sannan ƙara farashin, kuma ba su sabunta hanyoyin sadarwar su ko fasaha ba. Muna kawai kashe su da amfani da wayoyin salula yanzu ga komai.
 • Ana maye gurbin software masu ɗorawa ta hanyar ƙarami, ƙasa da ƙarfi, wayar hannu da aikace-aikacen girgije. Bugu da ƙari, maimakon sake saka riba, tsoffin kamfanoni suna ƙara matsin lamba game da tallace-tallace. Babu makawa zai faru, kodayake.

Saurin fasaha ya ci gaba da taimakawa tare da wannan. Kawai a cikin masana'antar kiɗa, Na yi mamakin aikace-aikace kamar bandsintown, Sauti, Maimaitawa da kuma Spotify. Haɗe da Twitter, Facebook da Youtube - Zan iya gano, nemo, kallo, bi da kuma faɗakar da ni lokacin da kiɗan da nake so yake zuwa gari. Kuma mafi yawan waɗannan aikace-aikacen basa cin dima ɗaya. Mafi kyawu shine cewa zan iya ganin ƙungiyar kuma in kashe kuɗi a kan manyan tikiti da kayan kasuwanci… wanda galibi ya kan fa'idantar da ƙungiyar fiye da siyar da CD!

Idan kuna son kasuwancinku ba kawai ya ci gaba ba, amma ya bunkasa, dole ne ku cire toshe hanyoyi tsakanin kwastomomin da kuke yi wa aiki da sakamakon da suke ƙoƙarin cimmawa. Ko kun kasance fasahar tallan da ta rasa sifofin ne, ko kuma kuna kasuwanci ne wanda ke kallon gasar da take cin kasuwar. Ba koyaushe bane game da kuɗin ba people mutane da yawa zasu biya ƙarin lokacin da suka san zasu iya yin abubuwa cikin sauri da sauƙi. Idan ba za su iya yi tare da kai ba, za su yi da wani.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.