Shin Kana Samun Shawara Mara Kyau Daga Manyan Kasuwa?

Sayar da Talla

Wataƙila na jima ina cikin wasan talla. Da alama yawancin lokacin da nake ciyarwa a cikin wannan masana'antar, karancin mutanen da nake girmamawa ko saurarawa. Wannan ba shine a ce ba ni da waɗancan mutanen da nake girmamawa ba, kawai dai ina samun damuwa da yawancin waɗanda ke riƙe da haske.

Hattara da annabawan karya, wadanda suke zuwa gare ku cikin kayan tumaki, amma a ciki kerkvesci ne mai hauka. Matt. 7: 15

Akwai wasu dalilai…

Babbar Magana da Babban Tallata Hazikan uallyaukaka

Ina son yin magana a bainar jama'a kuma ina ƙoƙarin fitowa sau biyu a wata don yin magana. Ina cajin kuɗin magana mara magana don rufe lokacina daga aiki, amma babu wani abin dariya. A tsawon shekaru, Na sanya ƙarin lokaci a cikin wannan sana'ar kuma da gaske ina ƙoƙarin bugata daga wurin shakatawar duk lokacin da na shiga gaban mutane.

Abin sha'awa shine, yayin da nake tallata kaina don damar magana ta jama'a, ainihin ƙwarewar magana ba ni da alaƙa da ƙwarewar tallan na. Kasancewarka babban mai magana da jama'a bai sanya ka zama babban mai talla ba. Kasancewa babban mai siyarwa ba zai sa ka zama babban mai magana da jama'a ba (kodayake hakan na iya baka damar yin magana).

Abin baƙin ciki, Na sami abokan ciniki da yawa waɗanda suka yi hayar mai girma jawabai don taimakawa tare da tallan su - to, an yi baƙin ciki ƙwarai da sakamakon. Me ya sa? Da kyau, saboda mai magana da yawun jama'a yana siyar da maganarsu, yana yawo ko'ina cikin ƙasar (ko duniya), kuma duk abin da suke yi don burin samun ƙarin jawabai ne. Jawabai sune abin da ke biyan kuɗinsu, ba tallan abokan ciniki ba.

Jawabai sune abin da ke biyan kuɗinsu, ba tallan abokan ciniki ba. Ciki har da faɗakarwa masu firgitarwa, bullet na azurfa, ko amfani da ra'ayoyin da ba a gwada su ba suna siyar da damar magana ta gaba - amma zai iya tura tallan ku zuwa cikin ƙasa.

Rubutawa Game da Talla Ba Yana Nufin Kai Kasuwa bane

Ba zan iya jira don fasa littafin talla na gaba da ya fito ba. Lokacin nutsuwa da aka kashe tare da babban littafin talla yana faɗaɗa akidata da tsarin tunani na. Sau da yawa nakan tsinci kaina cikin ra'ayoyin abokin harka da sauran tunani yayin da nake karantawa, ina yin zago baya don ganin abin da na rasa kuma ina rubuta bayanai a kan kushin kusa da kujerar karatu na.

Wannan ya ce, littafin tallace-tallace galibi hujja ce ta ɗan littafin da marubucin ya ba shi to da kyau… sayar da littattafai. Tabbas, faɗin cewa kai marubuci ne yana buɗe ƙofofi don tallatawa, tuntuba, da damar magana. Kuma, a matsayina na marubuci ni kaina, zan iya tabbatar maku da cewa kasancewa babban mai tallata kasuwa zai taimaka matuƙa wajen sayar da littattafai. Koyaya, har yanzu game da siyar da littattafai kuma ba lallai bane yayi babbar kasuwa.

Akwai keɓewa da yawa, tabbas! Yawancin yan kasuwa suna son rubutu da raba abubuwan da suka samo ta littattafai.

Manyan Kasuwa Ba zasu Iya Kula da Kamfanoni Irin Na Ku ba

Na sami wasu abokan ciniki masu ban mamaki a tsawon shekaru ciki har da Salesforce, GoDaddy, Webtrends, Chase, kuma - kwanan nan - Dell. Ina tabbatar muku kwata-kwata cewa kalubalen da wadancan manyan kungiyoyin suke da shi ya sha bamban da na kananan da matsakaitan kasuwancin da muke aiki tare. Yayinda babban kamfani na iya ɗaukar watanni zuwa

Babban kamfani na iya ɗaukar watanni don tantance murya da sautin abubuwan kirkiro, daidaita albarkatun cikin gida, da zirga-zirgar shari'a ko wasu hanyoyin amincewa. Idan mukayi aiki da wannan saurin da saurin mu tare da masu farawa, da zasu zama ba kasuwanci. Da yawa daga cikin kamfanonin da muka yi aiki da su sun sanya manyan kasafin kuɗi ga shugabanni a sararin samaniyarmu kawai don takaicin sakamakon.

Yadda Ake Neman Kasuwar Daidai Ka Iya Dogara

Ban kasance ba, ta kowace hanya, ina nuna wa masu magana, marubuta, da manyan 'yan kasuwa da bayyana cewa ba sa ba wa masu sauraronsu, masu karatu, ko kwastomomi wata daraja. Na tabbata suna yi… kawai watakila ba za su iya bayarwa ba ka darajar. Kasuwanci ba ɗaya bane kuma kowannensu yana kewaya ta hanyar nasa tafiya kasuwa..

Tsara maƙasudai, albarkatu, da lokutan samarwa ga kamfanin ku kuma nemi 'yan kasuwar da suka yi aiki a cikin masana'antu iri ɗaya ko tare da kamfanoni masu ƙalubale iri ɗaya. Kuna iya mamakin cewa mafi girman kadara ga ƙoƙarin tallan ku bazai zama mai mahimmanci taron na gaba ba, sayar da littafi na gaba, ko yin wasa a cikin kafofin watsa labarun.

Af!… A matsayin marubuciya, mai magana, kuma mai talla… Ba na ware kaina daga wannan labarin. Ba zan iya dacewa da kamfanin ku ba, ko dai!

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.