Matakai shida na Tafiyar Buƙatar B2B

Matakan tafiye tafiyen B2B

Akwai labarai da yawa game da tafiye-tafiyen mai siyarwa a cikin fewan shekarun da suka gabata da kuma yadda kamfanoni ke buƙatar canzawa ta hanyar dijital don karɓar canje-canje a cikin halayen masu siye. Hanyoyin da mai siye ya bi ta hanya ce mai mahimmanci game da tallan ku na gaba ɗaya da dabarun talla don tabbatar da cewa kuna samar da bayanin ga masu buƙata ko abokan ciniki a ina da kuma yaushe suke nemanta.

In Sabunta CSO na Gartner, Suna yin aiki mai ban sha'awa na rarrabuwa da kuma bayyane yadda masu siye da B2B ke aiki ta hanyar batun har zuwa siyan mafita. Ba tallace-tallace bane rami cewa yawancin kamfanoni sun karɓa kuma suna auna su. Ina ƙarfafa kowa ya yi rajista kuma ya zazzage rahoton.

Zazzagewa: Sabon Biyan Buka na B2B da Tasirin Sayarwa

Matakan tafiye tafiyen B2B

  1. Gano Matsala - kasuwancin yana da batun da suke ƙoƙarin gyara. Abubuwan da kuka samar a wannan matakin dole ne ya taimaka musu su fahimci matsalar sosai, tsadar matsalar ga ƙungiyar su, da kuma dawo da saka hannun jari na maganin. A wannan gaba, ba sa ma neman samfuranku ko ayyukanku - amma ta hanyar kasancewa da ba su ƙwarewar don bayyana cikakkiyar matsalarsu, kun riga kun fita daga ƙofar a matsayin mai ba da mafita.
  2. Binciken Magani - yanzu tunda kasuwanci ya fahimci matsalar sa, yanzu ya zama dole su nemi mafita. Anan ne talla, bincike, da kafofin watsa labarun ke da mahimmanci ga tuntuɓar ƙungiyar ku. Dole ne ku kasance cikin bincike tare da abun ciki mai ban mamaki wanda zai ba ku kwarin gwiwa ga abubuwan da kuke fata na buƙatar cewa ku mai yiwuwa ne. Har ila yau dole ne ku sami ƙungiyar tallace-tallace masu ba da shawara da masu ba da shawara waɗanda ke halarta inda masu tsammanin ku da abokan cinikin ku ke buƙatar bayani a kan kafofin watsa labarun.
  3. Bukatun Ginin - kasuwancinku bai kamata ya jira neman fatawa ba don daki-daki yadda kuke taimakawa wajen biyan bukatunsu. Idan zaku iya taimakawa masu yuwuwar ku da kwastomomi su rubuta buƙatun su, zaku iya zuwa gaban gasar ku ta hanyar nuna ƙarfi da ƙarin fa'idodi na aiki tare da ƙungiyar ku. Wannan yanki ne wanda koyaushe nake mai da hankali ga abokan cinikin da muka taimaka. Idan kayi aiki mai wahala na taimaka musu ƙirƙirar jerin abubuwan, fahimtar lokutan, da kuma kimanta tasirin mafita, zakuyi saurin bin sawun shugaban jerin abubuwan mafita.
  4. Zaɓin Masu Sayarwa - Gidan yanar gizan ku, gaban binciken ku, kasancewar ku a kafofin sada zumunta, shaidun abokan cinikin ku, shari'o'in da kuka yi amfani da su, bayyanar da tunanin ku game da shugabanci, takaddun ku, dukiyar ku, da kuma fitowar masana'antar ku duk sun taimaka wajen sanya begen ku a cikin sauki cewa kun kasance kamfanin suna son yin kasuwanci da su. Kamfanin kamfanin ku na jama'a ya kamata ya kasance a saman tabbatar da cewa koyaushe ana ambaton ku a cikin wallafe-wallafen masana'antu azaman sanannen mai samar da kayayyaki da aiyukan da masu saye ke bincika masu samarwa. Buan kasuwa masu siye da kasuwanci na iya tafiya tare da mafita wanda ba ya cika dukkan wuraren bincike… amma sun san za su iya amincewa. Wannan mataki ne mai mahimmanci ga ƙungiyar tallan ku.
  5. Ingancin Magani - Wakilan ci gaban kasuwanci (BDR) ko mafita ci gaban wakilan (SDR) sune ƙwararrun masarufi don daidaita bukatun abokin ciniki da saita tsammanin akan ikon su na isar da maganin. Nazarin al'amuran da suka dace da masana'antar burin ku da balagar ku suna da mahimmanci anan don barin abubuwan da kuke fata a gani su gani cewa maganin ku na iya magance matsalar su. Kamfanoni tare da albarkatun na iya ma saka hannun jari a cikin samfur a wannan gaba don barin damar gani cewa sun yi tunani ta hanyar maganin.
  6. Consirƙirar yarjejeniya - A cikin kasuwanci, da wuya muke aiki tare da mai yanke shawara. Mafi sau da yawa ba haka ba, yanke shawarar siyarwa ana barin sahun yarjejeniya ta ƙungiyar jagoranci sannan a amince dashi. Abun takaici, galibi bamu samun dama ga dukkanin ƙungiyar. Manyan wakilan tallace-tallace da suka manyanta sun fahimci wannan sosai kuma suna iya horar da membobin ƙungiyar kan yadda za su gabatar da maganinsu, su bambanta kasuwancinsu daga gasar, kuma su taimaka wa ƙungiyar ta hanyar aikin amincewa.

Wadannan matakan ba koyaushe suke tafiya a jere ba. Kasuwanci koyaushe zasuyi aiki ta hanyar matakai ɗaya ko fiye, canza buƙatun su, ko faɗaɗa ko ƙuntata hankalin su yayin da suke ci gaba zuwa siye. Tabbatar da cewa tallace-tallacen ku da kasuwancin ku duka jituwa ne kuma suna da sassauƙa don saukar da waɗancan canje-canje yana da mahimmanci ga nasarar ku.

Motsawa zuwa Sama A Tafiyar Masu Siyan Ku

Yawancin 'yan kasuwar B2B sun iyakance kamfani na su ga masu son zuwa abokan ciniki ta hanyar mai da hankali kan ganuwarsu da aka same su a matsayin dillalai wanda zai iya ba da samfuran ko sabis ɗin. Dabara ce ta iyakancewa saboda basa kasancewa a baya a zagayen sayen.

Idan kasuwanci yana bincika ƙalubalen da suke da shi, ba lallai bane su nemi kamfani don siyar da samfur ko sabis gare su. Mafi yawan matakai na B2B Siyan Journey sun gabaci zabin mai siyarwa.

Hali a cikin aya; wataƙila akwai babban abokin ciniki da ke aiki a cikin Fasahar Kudi kuma yana son haɗa ƙwarewar wayar hannu tare da abokan cinikin su. Suna iya farawa ta hanyar binciken masana'antar su da yadda masu amfani da su ko abokan hamayyar su ke haɗa abubuwan gogewa ta wayar hannu cikin ƙwarewar kwastomomin su gaba ɗaya.

Tafiyarsu ta fara ne da bincike kan tallafi ta wayar hannu kuma ko kwastomominsu na iya amfani da tallan saƙon rubutu ko aikace-aikacen hannu. Yayin da suke karanta labaran, zaku gano cewa akwai abokan haɗin kai, abokan haɗin ci gaba, aikace-aikacen ɓangare na uku, da yawancin zaɓuɓɓuka.

A wannan lokacin, ba zai zama abin birgewa ba idan kasuwancinku - wanda ke haɓaka haɗakarwa ga kamfanonin Fintech ya kasance yana taimaka musu fahimtar fahimtar matsalar? Amsar mai sauki itace a. Ba dama ba ce don inganta hanyoyin magance ku (duk da haka), kawai don a ba su jagora don taimaka musu su ci nasara a aikinsu da kuma cikin masana'antar su.

Idan kun gina mafi ingantattun jagorori game da gano matsalar kuma kuka bayar da bincike mai goyan baya - damar da ya rigaya ya fahimci cewa kun fahimci matsalar su, masana'antar su, da ƙalubalen da suke fuskanta. Kamfanin ku ya riga ya kasance mai darajar abin da ake fata kuma kamfanin ku ya fara ginin hukuma kuma ku aminta da su.

Matakan Tafiya Siyarwa da Laburaren Libraryunshiyar ku

Wadannan matakan dole ne a sanya su a cikin laburaren abun cikin ku. Idan kanaso ku bunkasa kalandar abun ciki, farawa da matakan tafiyar masu siyan ku abune mai mahimmanci a cikin shirin ku. Anan akwai babban kwatancin abin da yake kama da Gartner's CSO Update:

tafiya b2b

Kowane mataki yakamata a rushe shi tare da bincike mai zurfi don tabbatar da cewa laburaren abun cikin ku yana da shafuka, zane-zane, bidiyo, karatuna na harka, shaidu, jerin bincike, lissafe-lissafe, jadawalin lokaci… duk abin da ke alaƙa da samarwa mai siyarwar ta B2B da bayanan da suke buƙatar taimaka musu.

Dole ne laburaren abun cikin ku ya kasance mai tsari, mai sauƙin bincike, mai ɗauke da tambari, a taƙaice a rubuce, yana da bincike mai goyan baya, ana samun sa a duk hanyar matsakaita (rubutu, hoto, bidiyo), mafi akasari ana inganta su ne don wayar hannu, kuma suna da mahimmancin ra'ayi ga masu siye da ku. neman.

Babban burin kokarin kasuwancinku ya zama cewa mai siye ku na iya ci gaba gwargwadon yadda suke so tare da tafiyar mai siyar ba tare da buƙatar tuntuɓar kamfanin ku ba. Abubuwan da ake tsammani za su so su ci gaba ta hanyar waɗannan matakan ba tare da taimakon ma'aikatanka ba. Yayin gabatar da ma'aikatanka a baya a matakai na iya zama da fa'ida, ba koyaushe bane zai yiwu.

Haɗa yunƙurin tallan omni-channel yana da mahimmanci ga ikon ku don rufe wannan kasuwancin. Idan damar ku ba zata iya samun taimakon da suke buƙata don sanar da ci gaba da tafiyar su ba, za ku iya rasa su ga mai gasa wanda ya yi hakan.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.