API… Wanene ke gina APUI?

aiki1

Mun sami Yarjejeniyar Shirye-shiryen Aikace-aikace na ɗan lokaci a cikin masana'antar. Kalubale na wani API yana nemo albarkatun ci gaba da ake buƙata don tsara haɗin kai. Ba sauki. Amfani da kowane yare na shirye-shiryen zamani, yawanci ana buƙatar ku sanya masu canji zuwa sabis sannan kuma ku sami sakamakon amfani da XML (eXtensible Markup Language).

A cikin 2000, ina aiki don Kamfanin Tattaunawar Talla na Bayanai a Denver, Colorado kuma muna da kayan aiki da ake kira Sagent Solutions. Entarshe an saya Sagent ta Rukuni1. Rukunin Group1 sananne ne a fagen tallan bayanan don gina wasu aikace-aikace masu ban sha'awa. Ban tabbata da abin da ya faru da samfuran Sagent ɗin da nake amfani da su ba, amma sun kasance masu ban mamaki. A gefen hagu na allon ka 'sake fasalin' kuma zaka iya jan su cikin aikin aiki. Duk abubuwan shigarwa da kayan aikin kowane canji zasu ɗaura zuwa atomatik ta atomatik.

Don haka, zan iya ƙirƙirar aiki don shigo da fayil, sanya taswirar filayen zuwa cikin rumbun adana bayanai, canza ƙimar kimar filayen, tsabtace adiresoshin, kewaya adiresoshin, fitar da fayil ɗin da aka kammala, da sauransu.Zan iya raba aikin kuma in yi yawa aiwatar da bayanai iri ɗaya. A cikin nazarin 'ƙarshen-ƙarshen' aikin aiki, Sagent ya adana shirin ta amfani da XML. Wannan yana nufin cewa zaku iya ginawa da aiwatar da aiki idan kuna so. Maganin shine lambar lambobi 6, amma gina shirin don yin amfani da ma'ajiyar bayanan ya ɗauki mintuna maimakon kwanaki.

Tare da bayyanar APIs, Sabis ɗin Yanar gizo, SOAP, Flex, Ajax, da dai sauransu… Ina mamakin dalilin da yasa har yanzu ba wanda ya gina Tsarin Mai amfani da Shirye-shiryen Aikace-aikacen yanar gizo. A wasu kalmomin, ja da sauke dubawa don API kira. Tare da SOAP, kamfanoni suna adana WSDL (Harshen Ma'anar Sabis na Gidan Yanar Gizo) wanda shine asalin kundin tsarin shirye-shirye don yadda ake cin sabis ɗin yanar gizo. A cikin shekaru biyar ba wanda ya sami damar ƙirƙirar hanyar fassara wani API ko Sabis ɗin Yanar Gizo don gani na gina aikin aiki? Shin wani yana aiki akan hakan?

Ga ra'ayin $ 1 Billion na ranar. Idan wani zai iya gina Flex interface wanda zai iya karanta WSDL kuma yana wakiltar kiran a bayyane, to kuna iya jawowa da sauke hulɗar tsakanin kiran. Shine hanyar yanar gizo da aka rasa… sa yanar gizo ta samu damar kowa ya 'shirya' maganinshi ba tare da fahimtar kowane yare ba.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.