Fitar da Imel ɗinka tare da AOL

AOL

Zai yiwu saboda har yanzu yana ɗaya daga cikin mafi girma ISP kuma mafi yawan maganganu game da imel, AOL da gaske yana da kyakkyawar sabis na Postmaster akan layi. Dole ne in tuntube su lokacin da abokin ciniki ya ba da rahoton cewa suna da matsala game da imel ɗin zuwa adiresoshin imel na AOL. Tabbas, mun gano cewa adiresoshin IP na aikace-aikacenmu ana toshe su.

AOL Ma'aikatan gidan waya

Wannan yana da ɗan wahala, kamar dai muna mai ba da labari ko wani abu… amma ba haka muke ba. Duk imel din mu na mu'amala ne ko na gayyata ne a yanayi. A zahiri, babu imel ɗin tallan da ya fito daga waɗannan adiresoshin. Na kira aboki mai kyau kuma mai ba da gudummawa, Greg Kraios, kuma ya saita ni kai tsaye tare da bayanin tuntuɓar manyan makarantu na AOL da Yanar gizo AOL Postmaster. Na basu waya kuma sun sanar dani irin matakan da zan iya bi don cirewa kuma na shiga wani mai farin bayanai.

Na sami babbar matsalarmu ita ce cewa tsarinmu yana aikawa zuwa asusun imel na AOL mai kuskure tare da nakasassun bincikenmu na DNS. Koma baya DNS hanya ce ta ISP don bincika yankinku da bayanan kamfanin ta adireshin IP ɗin da yake zuwa. Ta kashe shi, mun yi kama da spammer. Tare da isassun adiresoshin marasa kyau - AOL ya yanke shawarar duba waye mu. Lokacin da suka kasa gano ko mu wanene, sai suka toshe mu. Yana da hankali! Ba zan iya cewa na ga laifin su ba.

Bayan mun sami Reverse DNS ya kunna, AOL ya toshe toshe. Na kuma yi magana da ƙungiyar Siyarwarmu kuma na gaya musu su daina yin ɓarna tare da adiresoshin imel AOL (su ne mafi saukin bugawa, ko ba haka ba?). Bayan an sauke toshewar, ana ba ku izinin neman izinin fitarwa ta hanyar gidan yanar gizon Postmaster. Na yi amfani da aƙalla sau goma sha biyu - amma da sauri na gano cewa agwagarku dole ne su kasance a jere kafin ku iya yin ta:

  1. Mun kunna Rubuce-rubucen DNS na Komawa akan kowane Adireshin IP ɗin da muke aika imel daga.
  2. Dole ne mu saita adireshin imel mai ba da amsa don AOL don rubuta mana lokacin da akwai matsalolin imel. Mun saita zagi @. Har yanzu muna aiki kan saita taken imel na al'ada don “Kurakurai-Zuwa” amma wannan babban farawa ne.
  3. Dole ne mu jira fewan kwanaki bayan da aka cire mu daga matsalar.
  4. Dole ne yankinku ya dace da yankin a cikin lambar sadarwar ku da adireshin imel. Za ki iya yi rijistar adireshin imel FBL naka tare da AOL.
  5. Idan kun sami yankuna daban-daban, ya kamata ku nemi kowane ɗayan.
  6. Tabbatar saka idanu kan adiresoshin imel ɗin da kuka ƙaddamar da su. Kuna buƙatar latsa hanyar haɗin tabbatarwa kafin suyi aiki akan buƙatarku.
  7. Mataki na karshe shine jiran amsa. Idan kun ƙi, kuna iya kiran man bayan gidan waya ku ba su id id reference. Wannan zai basu damar duba shi da sauri don ganin abin da ba daidai ba. Jiran aiki don yin wannan timean lokaci!

Ina fatan ranar da za mu iya ture wadannan imel ɗin daga namu mai ba da sabis na imel tsarin don haka bai kamata mu damu da shi ba! Ina jiran fitowar hukuma ta tsarin imel na ma'amala (da na taimaka wajen ayyanawa!) Kazalika ga wasu ci gaba a kamfaninmu. Da sannu zamu iya amfani da sabis ɗin sadarwar su, mafi kyau!

AOL yana da kyawawan sabis na Postmaster, amma na gwammace da bamu haƙura da ciwon kai kwata-kwata ba. Bayani ɗaya, idan kuna mamakin ko ban damu ba sun toshe mu ko matsalar da ke faruwa don nuna mana to ba kwata-kwata. Ina son ganin kamfani mai lura game da SPAM da kula da kwastomominsu.

Ya ɗauki ƙoƙari kaɗan kafin mu sami isasshen tarihin aika wasiƙa ga AOL don bayyanawa, amma sun yi bayan ƙoƙari guda biyu:

An amince da buƙatarka ta Whitelist, tare da lambar tabbatarwa xxxxxxxx-xxxxxx.

Ba ka da tabbas idan an toshe imel ɗinka ko kuwa? Tabbatar amfani da wani Kayan aikin sakawa a akwatin saƙo don nemo da warware matsalolin batutuwa na musamman ga ISP.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.