CSS

Cascading Style Sheets

CSS ita ce gajarta ta Cascading Style Sheets.

Mene ne Cascading Style Sheets?

Kayan aiki mai ƙarfi don masu zanen yanar gizo da masu haɓakawa, yana ba su damar sarrafa kamanni da shimfidar shafukan yanar gizo da yawa a lokaci guda. Ana iya amfani da shi ta hanyoyi uku: layi, a cikin taken (na ciki), da kuma azaman fayil ɗin stylesheet (na waje). Kowace hanya tana da yanayin amfani da fa'ida.

Layin CSS

Wannan hanya ta ƙunshi sanya dokokin CSS kai tsaye a cikin abin HTML, ta amfani da sifa "style". Kowane nau'in HTML na iya samun sifa ta kansa, mai ɗauke da kowane adadin kaddarorin CSS.

  • Anfani:
<p style="color: blue; font-size: 14px;">This is a blue, 14px font paragraph.</p>
  • ribobi: Yana da amfani ga sauri, ƙananan canje-canjen salo da gwaji.
  • fursunoni: Tunda ana amfani da salo daban-daban ga abubuwa, wannan hanyar ba ta da inganci don salo manyan takardu. Hakanan yana rikitar da lambar HTML kuma baya dacewa don daidaita salo a cikin abubuwa ko shafuka daban-daban.

CSS na ciki

Anan, ana sanya dokokin CSS a cikin a <style> yi tag a cikin sashin kai na takaddar HTML. Ana amfani da wannan hanyar don ayyana salon shafi ɗaya.

  • Anfani:
<head>
   <style>
      p { color: blue; font-size: 14px; } 
   </style>
</head>
  • ribobi: Mai amfani ga salon da suka keɓanta da shafi ɗaya. Yana adana HTML da CSS a cikin fayil ɗaya, wanda zai iya zama mafi sauƙi don sarrafa ƙananan ayyuka ko takaddun shafi ɗaya.
  • fursunoni: Kamar yadda yake tare da CSS na layi, ba shi da inganci don tsara shafuka da yawa, kuma yana iya sa takaddun HTML su zama masu wahala idan akwai CSS da yawa.

CSS na waje

Wannan ita ce hanyar da aka fi sani da shawarar don haɗa CSS. Ana sanya dokokin CSS a cikin wani fayil daban (tare da tsawo na .css) kuma an haɗa su da takaddar HTML ta amfani da

<link> kashi a cikin sashin kai.

  • Anfani:
<head>
   <link rel="stylesheet" type="text/css" href="styles.css">
</head>
  • ribobi: Yana haɓaka mafi tsafta kuma mafi tsari HTML. Za a iya sake amfani da salo a cikin shafuka da yawa, suna kiyayewa da sabunta yanayin gidan yanar gizon da kuma jin daɗi. Hakanan yana ba da damar yin lodin shafi cikin sauri bayan an shiga shafin farko, kamar yadda mai binciken yana adana fayil ɗin CSS.
  • fursunoni: Load ɗin shafin farko na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, saboda mai lilo dole ne ya sauke fayil ɗin CSS.

Zaɓin aiwatar da CSS na iya tasiri aikin gidan yanar gizon, kiyayewa, da ƙwarewar mai amfani. Ingantacciyar amfani da CSS, musamman zanen salo na waje, na iya ƙirƙirar daidaitaccen hoton alama, haɓaka lokutan lodawa, da haɓaka ɗaukacin rukunin yanar gizon ga abokan ciniki.

  • Gajarta: CSS

Ƙarin Gajerun Ƙaƙwalwa na CSS

  • CSS - Kwatanta Sabis na Siyayya
Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.