Kasuwancin Asusun (ABM) yana samun nasara tsakanin masu kasuwancin B2B. A cewar wani binciken da aka yi kwanan nan, 2017 B2B Shirye-shiryen Shirye-shirye, 73% na masu kasuwar B2B a halin yanzu suna amfani ko shirya don karɓar ABM a cikin 2017. Kuma yana da kyakkyawan dalili: ABM's ROI na iya wuce duk sauran saka hannun jari na B2B.
ABM da wuya ya zama sabon ra'ayi. A zahiri, wasu suna jayayya cewa ABM ya kasance tsawon lokacin da tallan yake. Dabara ce wacce ke kula da kowane asusu a matsayin na kasuwa, wanda ke ba da damar hada kai tsakanin tallace-tallace da tallatawa.
Yau, yan kasuwa suna samun saukin aiki saboda karuwar amfani da su haɗin bayanai kuma tsayayye analytics a cikin talla. A kan wannan, bayanai suna zama da yawa real-lokaci da scalable ta hanyar dandamali na Bayani-as-a-Service (DaaS). Wadannan fahimta suna taimaka wa yan kasuwa su kara fahimta da kuma gano asusun su wanda yafi samun riba, wanda hakan zai basu damar fifita albarkatu yayin shigar da wadannan asusun ta hanyar ragin tallace-tallace.
ABM har ma ya zama cibiyar dabarun bunkasa kasuwancinmu anan Dun & Bradstreet. Muna amfani da bayanai, analytics da haɗin gwiwa tare da tallace-tallace don ba da fifiko ga sababbin dama.
Sauti ya isa sosai, dama? Ba da sauri ba. Duk da yake da alama mai sauƙi ne a farfajiyar, ABM na iya zama tsattsauran tsari wanda ke buƙatar aiwatar da wayo da shigarwa daga duk membobin ƙungiyar ku.
Anan akwai matakai guda biyar waɗanda zasu taimaka muku haɓaka tsarin ABM mai nasara don kasuwancinku.
Mataki na 1: Developaddamar da Crossungiyoyin Gudanar da Ayyuka
Kafin a miƙa ABM a Dun & Bradstreet, mun mai da hankali kan al'adunmu, dabarun tafiya zuwa kasuwa da aika saƙo, wanda ya ƙunshi haɓaka sabuwar ma'ana da sabunta ƙimomi a matsayin ɓangare na zamani na zamani.
Mun haɓaka tsarin aika saƙo a kusa da mutum wanda ya danganta wannan da wuraren raɗaɗin da muka warware, wanda ya aza tushe don dabarun ABM ɗinmu. Komai ingancin injin dijital naka, idan baku da wani abu daban da za ku faɗi da al'adun da ke goyan bayan sa, da alama ba za ku ratse ta hanyar hayaniyar ba.
Daga can ne, muka haɓaka “Teamungiyoyin Tiger” waɗanda ke ƙunshe da mambobi daga kowane ɗayan ayyukan kasuwancinmu. Wadannan rukunin, wadanda aka tsara ta mutum, yanzu suna iya kutsawa ta hanyar silos na gargajiya, suna karfafa cikakken tunani da ayyuka masu kyau don tabbatar da cewa ana fuskantar ayyukan da cikakkiyar karfin abubuwan da muke kirkira, analytics, fasaha, sadarwa da ƙungiyoyin dijital don fitar da ƙwarewar ta kowane mutum.
Mataki 2: Gano Maɓallan Asusun
Initiativeaddamarwar ku bai kamata ya ci gaba ba har sai tallace-tallace da tallace-tallace sun yarda akan ƙa'idodin zaɓi na asusun kuma, ƙarshe, kasuwancinku da kuke so. Waɗanne fasaloli ko halaye ke nuna asusunka masu daraja don ku (da maigidanku)? Duk ya dogara da kamfanin ku, abubuwan da kuka fi fifiko, da kuma waɗanne bayanai da analytics samfurai sun nuna darajar tsinkaya a baya.
Mun yi sa'a a Dun & Bradstreet don samun damar shiga iri ɗaya bayanai da kuma analytics damar da muke haɓakawa ga abokan cinikinmu. Muna amfani da samfuran nazari da zana ido don gaya mana wanda zai iya haɓaka alaƙar su da mu, wanda zamu iya siyarwa da wanda ke da haɗarin rashin sabuntawa.
Samfurori masu ƙididdigar buƙatun da suka dogara da wani samfurin samfoti suna nuna mana waɗanne asusun da layukan kasuwanci suke samar mana da mafi kyawu. Misali, a cikin bincikenmu na tushen kwastomominmu, kamfanonin da aka yi hasashen gwagwarmaya tare da haɓaka a nan gaba sun fi dacewa da sha'awar tallanmu da hanyoyin tallanmu. Kuma ƙididdigar ƙididdigar buƙata na motsa mu fiye da abin da asusu ke iya saya - suna taimaka mana hango ko hasashen abin da girman yarjejeniyar zai iya zama.
Don yanki, muna dubawa don daidaita samfuran sayarwa bisa la'akari da yadda muka riga muka sami nasara ta tsaye, girma, halin siye da ƙwarin saya. Sabis analytics tantance wane ƙoƙari bayan tallace-tallace ke haifar da sabuntawa, wanda shine mabuɗin don mayar da waɗannan iyakokin albarkatu zuwa ga masu haɗari da ƙimar abokan ciniki. Tallace-tallace da fifikon tallace-tallace suna ba da sanarwar mahimman wuraren da za a mai da hankali kan manufofin tafi-da-kasuwa da aika saƙonni game da asusu.
Mataki na 3: Kirkirar Saƙon ku na Mutum
Sayayya ta B2B ta ƙunshi masu tasiri da masu siye da yawa, wanda ke nufin har yanzu dole ne ku haɓaka mutane da yawa da ke buƙatar takamaiman saƙon.
Kuma da fatan, yanzu tunda kun gano kwastomomin ku masu ban sha'awa, ya kamata ku sami kyakkyawar fahimtar yadda zakuyi magana dasu. Ba wai kawai za ku iya fuskantar manyan ƙalubalensu, wuraren ciwo da burinsu ba, amma kuma za ku iya gano takamaiman hanyoyin tallan da suka fi aiki a kai. Wannan zai taimaka wajen tantance yadda kuke keɓance maka saƙon.
Ko ta hanyar imel ne ko wasiƙar kai tsaye, ko hanyar dijital, zaku buƙaci haɓaka dabarun tallan abun ciki mai kaifin baki wanda ke magana da yarensu kuma yana taimaka musu cimma burinsu. A ƙarshen rana, ba batun ku bane; game da su ne. Wannan sautin ne wanda zai taimaka buɗe ƙofofi tare da ma asusun mafi wahala.
Mataki na 4: Lokaci yayi da Zaku zartar
Yayin da kake aiwatar da dabarun da ke sama, yana da mahimmanci ka dogara ga KPI don auna tasirin kamfen ka da kuma sanar da ingantawar gaba. Tsarin ABM mai nasara yana da yatsansa akan bugun ƙimar waɗannan matakan awo huɗu:
- Haɗin gwiwa: A cikin yanayin kasuwancin da hayaniya ta mamaye shi, hanya mafi kyau don fitar da alkawari ita ce ta hanyar keɓance kwarewar abokin ciniki. Yana da mahimmanci a duba mahimman matakan awo kamar dannawa zuwa mahimman shafuka masu saukowa, lokacin da aka ɓatar akan shafin da jujjuyawar abokan ciniki don ganin yadda waɗannan abokan cinikin suke karɓar saƙonku.
- Gamsuwa na Abokin Ciniki: Canje-canje a cikin gamsuwa na abokin ciniki yana da alaƙa da haɓakar kuɗin ku na gaba. Kuna iya auna su ta hanyar binciken kwastomomi na mutum, mafi girman sakamakon NetPromoter, dandamali na nazarin software na kasuwanci har ma da tattaunawar kafofin watsa labarun.
- Bututu: Wannan yana da sauki, amma martani a kowane mataki na bututun tallan ku zai baku nuni ne kan matakan sadaukarwar kwastomomin ku. Da zarar kun kasance tare da abokan cinikin ku, to bututun ku zai yawaita.
- Scale: Wannan shine babban mai nuna alamun dabarun ABM mai nasara - saboda a ƙarshen rana, ba batun jagoranci bane aka samar, amma asusun yayi nasara. Nawa ne saurin yarjejeniyar ku ya karu? Matsakaicin ƙimar kwangilar ku ya haɓaka?
Mataki na 5: Kar ka Manta da auna komai
Shirye-shiryen ABM suna buƙatar lokaci don girma da girma. Ka tuna, zaka buƙaci wadatattun bayanai da kuma fahimta don keɓance ma'amalarka da haɓaka dangantakar asusunka. Idan ba a kiyaye shi ba, damar ABM na iya tsayawa. Kuma a wani ɓangaren, alaƙar asusun na iya tashi da sauri, yana hana haɓakar sauran matakan da suka shafi ABM har yanzu kuna buƙatar ɗauka.
Yin sauyawa zuwa dabarun ABM na iya taimaka maka gano manyan yankunan ci gaban ku kuma ƙarshe mayar da hankali kan cin nasarar sabuwar kasuwanci. Amma yana ɗaukar zurfin fahimtar bayananku da haɗin kan ƙungiyar gabaɗaya. In ba haka ba, watakila kuna rasa manyan dama don fitar da sabon kasuwanci daga kwastomominku masu ƙima.