Yayin da muke ƙara gudanar da aikinmu da rayuwarmu akan layi, alaƙar B2B da haɗin kai sun shiga sabon yanayin haɓaka. Talla na Asusun (ABM) zai iya taimakawa wajen isar da saƙon da ya dace a tsakanin yanayi da wurare masu canzawa - amma kawai idan kamfanoni sun dace da sababbin hadaddun wuraren aiki tare da sababbin nau'o'in fasaha waɗanda ke amfani da bayanan inganci, tsinkayen tsinkaya, da haɗin kai na lokaci-lokaci.
Kwayar cutar ta COVID-19, kamfanoni a duk duniya sun sake yin tunanin shirye-shiryen aiki mai nisa.
Kusan rabin kamfanonin da CNBC ta bincika sun ce za su yi amfani da samfuran ofis, tare da ma'aikatan da ke aiki na ɗan lokaci daga gida, yayin da wani na uku ya ce za su koma ga cikin mutum-na farko yanayi.
Lokacin
Fiye da rabin ma'aikatan Amurka waɗanda suka fi son yin aiki mai nisa suna zaɓar barin aiki maimakon komawa ofis, suna jagorantar ƙungiyoyin tallace-tallace don canza jerin sunayen lambobin su azaman kasuwanci-zuwa kasuwanci (B2B) masu saye suna barin tsofaffin kamfanoni kuma su fara a sababbi.
A cikin bala'in cutar, tallan dijital ya tabbatar da hanyar rayuwa don haɗawa tare da asusun da aka yi niyya da buƙatu a cikin abubuwan da aka soke a cikin mutum da tarurruka. Kusan rabin kamfanonin kasuwanci sun ce tallan su ya sami canji "mai ban mamaki". yayin bala'in cutar, tare da ABM ya tashi zuwa gaba. Hudu cikin biyar shugabannin kasuwancin kasuwanci sun ce za su ƙara saka hannun jari a ABM a cikin shekara mai zuwa; haɗin kai-da-daya, keɓaɓɓen haɗin kai wanda ABM ya kunna zai iya samar da haɓakar kudaden shiga har zuwa 30% idan aka kwatanta da yaƙin neman zaɓe na gargajiya-zuwa-yawa.
Don cimma wannan yuwuwar, duk da haka, kamfanonin B2B dole ne su ɗauki hanyar haɗin kai. Ilimin ɗan adam (AIda kuma koyon injin (ML) zai iya taimaka wa kamfanoni su fahimci abin da ake nema kallo guda ɗaya na abokin ciniki- amma kawai idan sun ƙaddamar da dabarun bayanai mai girma uku.
Girman Girman Uku na ABM Data
- Yawan Bayanai da kuma Quality
Bayanai daga mai binciken fasaha Forrester ya nuna cewa kasa da kashi uku maki ne ke raba manyan tashoshi 10 a cikin kimar kafofin B2B masu saye suna tuntuɓar lokacin da suke bincikar masu siyar da kaya - yana nuna cewa dole ne kamfanoni su kasance masu ƙwarewa ta hanyoyi da yawa kuma su yi amfani da duk wuraren taɓawa a wurinsu don haɗawa da su. masu yiwuwa da yi musu hidima masu dacewa da abun ciki wanda ke tafiyar da yanke shawara na siye.
Bugu da kari, kamfanonin masana'antu waɗanda suka dogara da siyar da haɓakawa, haɓakawa, da sabbin samfura ko ayyuka ga abokan cinikin da suke akwai yuwuwar sun riga sun sami bayanan bayanan mai amfani dangane da ayyuka a rukunin yanar gizon kamfanin, a cikin dandalin tallafinsa, da sauran dandamali na mallakar gaba ɗaya.
Wannan bayanan yana samar da kashin baya na ABM mai inganci. Amma yayin da adadin bayanai yana da mahimmanci, mahallin da inganci suna da mahimmanci, kodayake mafi wahalar kamawa. Kamfanonin kasuwanci sun ƙididdige amfani da haɗin kai na bayanai kamar yadda suke cikin manyan kalubalen ABM, Forrester ya gano. Misali, a fadin cibiyoyin yanki daban-daban na kamfani guda, kamfen da aka keɓance na iya tattara bayanan bayanai daban-daban waɗanda ke da wahalar daidaitawa. Cikakken bayani na ABM zai iya karɓar bayanai daban-daban yayin amfani da hankali na algorithmic don fassara daidai da haɗa bayanan.
- Ƙarfin Hasashen Bayanai
Yawancin 'yan kasuwa yanzu sun dogara ga AI don tantance yuwuwar yiwuwar zama abokan ciniki, ta amfani da nagartattun algorithms waɗanda ke haɗa hulɗar da ta gabata tare da yuwuwar sakamako dangane da bayanan halayen halayen. Waɗannan samfuran tsinkaya suna da mahimmanci ga kamfanoni don samun damar isar da tallace-tallace na mutum ɗaya a sikelin.
Hasashen Algorithmic da shawarwari suna haɓaka akan lokaci yayin da ƙarin hulɗar ke faruwa - amma kuma suna dogara da ka'idodin kasuwanci waɗanda aka tsara ta ma'aunin masana'antu, al'adun yanki ko kalanda, da sauran abubuwan mutum ga kowace ƙungiyar B2B. Ƙungiyoyin ciki yakamata su sami damar yin tasiri ga samfuran tsinkaya, haɓaka ikon sarrafa AI tare da fahimtar ɗan adam, don ƙirƙirar yaƙin neman zaɓe tare da mafi girman dacewa.
- Ƙarfin Ƙarfin-Tsarin Data, Da Nufin Ƙarfafa Su
Halin da ya dace yana da mahimmanci ga kamfen na ABM don ƙaddamar da saƙon da ya dace zuwa tashoshi masu dacewa don matakin da aka bayar a cikin tafiyar la'akari da siyan. Saboda masu sa ido waɗanda ke yin hulɗa da abun cikin kan layi suna karɓar ƙarin saƙon na mintuna 20 a mafi yawan, faɗakarwa ta atomatik don ƙungiyoyin tallace-tallace da damar saƙon keɓaɓɓen suna da mahimmanci don tabbatar da tuntuɓar gaggawa a mahimman yanke shawara.
Wannan ƙwarewar fasaha na iya zama mai wahala don cimmawa, amma ga wasu kamfanoni, gina dogara ga bayanan tallace-tallace da suka wajaba don yin amfani da kayan aiki na atomatik kamar babban kalubale ne. Forrester ya sami ƙarin manyan kamfanoni fiye da ƙananan kamfanoni suna cewa "rashin siyan tallace-tallace" yana da matsala ga nasarar ABM. Mai sarrafa bayanai, ABM mai sarrafa kansa yana buƙatar tallace-tallace da tallace-tallace don haɗin gwiwa, goyan bayan bayanan na'ura wanda ke ba da damar amsawa na ainihi ga sikelin.
Matsakaicin Matsakaici Na Bukatar Fasaha Mai ƙarfi
Duk da yake kowane ɗayan waɗannan matakan bayanai guda uku suna da mahimmanci, babu ɗaya da ke zaman mafita. Yawancin kamfanoni sun riga sun sami ɗimbin bayanai, amma ba su da kayan aikin haɗin kai da aiki akan bayanan da ba a ɓoye ba. Ƙididdigar tsinkaya na iya ba da hangen nesa na gaba, amma yana buƙatar ingantaccen bayanan tarihi don samar da shawarwari masu dacewa. Kuma kawai ta hanyar amfani da ML da bayanan bayanan don fitar da tallace-tallace da ayyukan tallace-tallace na iya zama kamfanoni su ƙirƙiri hanyoyin haɗin kai da ke rufe ma'amaloli a cikin kasuwar ci gaba.
Don haɗa dukkanin abubuwa guda uku da kuma fitar da nasarar ABM, kamfanoni ya kamata su nemi tsarin ABM na ƙarshe-zuwa-ƙarshe wanda ke ba da damar haɗin kai na bayanai, AI-powered basira da kuma aiki na ainihi. Tabbatar da aiki a cikin yankunan da ke da mahimmanci da ikon tsara rahoto da ayyuka don rarrabuwa da ƙungiyoyi na iya taimakawa kamfanoni su daidaita dabarun ABM don yin nasara a cikin kasuwa mai mahimmanci.
Tare da tattalin arzikin duniya a cikin canji, sabbin wuraren aiki na matasan da hanyoyin siyan B2B suna canza tallace-tallace da tallan kasuwanci. Suna da makamai masu ƙarfi, dandamali na ABM masu ƙarfi na AI, kamfanoni na B2B na iya amfani da bayanai ta fuskoki uku don samar da saƙon da ya dace da sabbin yanayin kasuwanci, ƙirƙira dangantakar da za ta dore.