Content MarketingBidiyo na Talla & TallaKasuwancin BayaniDangantaka da jama'aKafofin watsa labarun & Tasirin Talla

Masu Ƙirƙirar Bayanin Kan layi da Dandali

Tsawon shekaru da yawa hukumara tana da bayanan umarni don haɓaka bayanan abokin ciniki. Bukatar sabis na ƙirar bayanai da alama ya ragu a cikin ƴan shekarun da suka gabata, amma ban san dalilin da ya sa ba. Yaushe neman baki don ƙaddamar da sabon yanki ko kama Organic da kafofin watsa labarun hankali, infographics har yanzu dabarun mu ne. Bukatar bincike masu alaka da bayanai ya ɗan faɗi kaɗan amma ya kasance a hankali a kan hawan kuma.

Lokacin buga wani batu akan Martech Zone, daya daga cikin binciken farko da nake yi shine dacewa infographics. Ina son rabawa (da kuma samar da hanyar haɗin baya) ga kamfanoni don ɗaukar lokaci don haɓaka bayanai mai ban mamaki. Kyakkyawar gani irin wannan yana da ban sha'awa don jawo baƙi, samar musu da abubuwan da za a iya raba su, da kuma tuƙi na baya waɗanda ke taimaka wa alamar da ta haɓaka su samun matsayin binciken kwayoyin halitta.

Ba ina cewa babu kasala ga dabarun infographic, ko da yake. Don ƙoƙarin (ko kuɗi), samun bayanan bayanan da ba ya ɗaukar hankali na iya ɗaukar wani guntun kasafin ku da albarkatun. Akwai madadin, ko da yake. Wata madadin ita ce bincika bayanan bayanai akan shafukan samfuri masu hoto marasa kyauta. Don 'yan kuɗi kaɗan, zaku iya zazzage wasu kyawawan bayanan bayanai ko na'urori masu hoto waɗanda zaku iya amfani da su don tsara bayanan ku. Ɗayan irin wannan rukunin yanar gizon shine bankunan:

infographic zane mai zane samfuri

Tabbas, wannan har yanzu yana buƙatar ku fahimci yadda ake amfani da dandamali kamar Adobe Creative Cloud don gyara ƙirar da aka kammala. Idan hakan ba ya cikin kasafin kuɗin ku ko gwanintar ku, kada ku ji tsoro… za ku iya amfani da dandamali da yawa tare da kyawawan samfuran bayanan da aka riga aka yi waɗanda zaku iya ɗaukakawa, bugawa, da isarwa azaman naku cikin sauƙi.

Kan layi Masu yin Infographic

  • Canva dandamali ne mai ƙira don ƙirƙirar gabatarwa, zane-zanen kafofin watsa labarun, da ƙari. Duk da yake ba a inganta shi da farko azaman dandamalin ƙirar bayanai ba, ana iya amfani da shi gaba ɗaya don wannan. Kuma, idan kun kasance abokin ciniki na kamfani, suna da wasu kayan aiki masu ban sha'awa don tabbatar da alamar ku ta daidaita kuma kuna iya yin aiki tare da wasu.
  • sauƙi mai yin bayanai ne na kan layi wanda ke ba da fa'idodi da ƙima da yawa. Easel.ly sananne ne don ƙirar abokantaka na mai amfani da ikon hayar ƙungiyar masu zanen kaya don taimaka muku!
  • Piktochart mai yin bayanai ne na kan layi wanda ke ba da fa'idodi da ƙima da yawa. An san Piktochart don ikonsa na ƙirƙirar abubuwan ban sha'awa na gani da bayanai. Zaɓi kuma tsara ɗayan samfuran bayanan kasuwancin mu don farawa. Ba a buƙatar ƙwarewar ƙira.
  • Visme ƙwararren mai yin bayanai ne akan layi wanda ke ba ku damar ƙirƙirar abubuwan gani masu ban sha'awa daga karce ko tsara samfuran da aka riga aka yi. Visme yana ba da fasali da yawa, gami da editan ja-da-saukarwa, ɗakin karatu na hotuna da zane-zane, da ikon ƙara sigogi, jadawalai, da teburi.
  • Sanya wani mashahurin mai yin bayanai ne na kan layi wanda ke ba da fa'idodi da ƙima iri-iri. Venngage sananne ne don ƙirar abokantaka na mai amfani da ikon ƙirƙirar abubuwan ban sha'awa na gani da bayanai.

Da zarar kun ƙirƙiri bayanan bayanan ku, zaku iya zazzage shi ta hanyoyi daban-daban, gami da PNG, JPG, PDF, Har ma da HTML. Hakanan zaka iya shigar da bayanan bayanan ku akan gidan yanar gizonku ko bulogi. Anan akwai wasu nasihu don ƙirƙirar ingantaccen bayani:

  1. Fara da tabbataccen manufa. Menene kuke son cim ma bayanan bayanan ku? Shin kuna ƙoƙarin ilmantar da masu sauraron ku, lallashe su don ɗaukar mataki, ko nishadantar da su?
  2. Zaɓi bayanan da suka dace. Bayanan bayanan ku ya kamata ya dogara akan bayanai masu dacewa, masu ban sha'awa, da sauƙin fahimta.
  3. Yi amfani da abubuwan gani da kyau. Bayanan bayanai duk game da abubuwan gani ne, don haka yi amfani da su don amfanin ku. Yi amfani da zane-zane, zane-zane, da sauran abubuwan gani don taimakawa masu sauraron ku su fahimci bayanan ku.
  4. Kula da shi sauƙi. Bayanan bayanai yakamata su kasance masu sauƙin karantawa da fahimta. Ka guji amfani da rubutu da yawa ko hadaddun abubuwan gani da yawa.
  5. A karanta a hankali. Kafin ka buga bayanan bayanan ku, gyara shi a hankali don kowane kurakurai.
  6. Matsa hoton ku. Kada ku fitar da kai tsaye daga kayan aikin da kuke amfani da su. Gudanar da bayanan ku ta hanyar wani hoton kwampreso wajibi ne don a iya duba shi cikin sauri da sauƙin saukewa da rabawa.
  7. Sabunta shi! Idan kun buga bayanan da ke tashi, amma bayanan ko bayanan sun tsufa, gyara shi kuma sake buga shi. Za ku yi mamakin yadda sabunta bayanan bayanan za su wuce shaharar na ƙarshe yayin da ya isa ga sabbin masu sauraro.

Ƙarshe, ƙara kuma inganta bayanan bayanan ku! Za ku yi mamakin yawan masu wallafe-wallafe (kamar ni kaina) suna son raba babban bayanan bayanai tare da masu sauraronmu. Idan ba ku da tabbacin inda za ku fara… ga wasu ra'ayoyi:

  • Ka'idoji masu rikitarwa - Idan kuna da ra'ayi da ke da wuyar bayyanawa, bayanan bayanai hanya ce mai ban sha'awa don taimakawa masu sauraron ku su hango manufar.
  • Lokaci - Kuna son samar da tsarin lokaci na gani na abubuwan da suka faru ko ci gaba a cikin kasuwancin ku? Infographics hanya ce mai ban sha'awa don yin wannan.
  • Yadda-To – Multi-mataki matakai yin ga mai girma infographic.
  • Charts - Nunin bayanan dole ne kuma bayanan bayanai sune cikakkiyar matsakaici don nunawa da raba su.
  • lists - Samun bayanai guda ɗaya tare da jeri - na ƙididdiga, masu siyarwa, bayani, da dai sauransu babbar hanya ce ta raba gwanintar ku.

Kuma kar a manta da sake fasalin waɗannan bayanan bayanan! Za a iya amfani da hotuna da bayanan da kuka bayar a cikin bayanan bayanai cikin sauƙi a gabatarwa, tallace-tallace, zane-zane ɗaya, ko wasu tallace-tallace da kayan tallace-tallace.

Kada ku yi shakka ƙaddamar da bayanan ku to Martech Zone idan yana da alaƙa da abubuwan da muke ciki!

Douglas Karr

Douglas Karr shine CMO Bude INSIGHTS kuma wanda ya kafa Martech Zone. Douglas ya taimaka da yawa na nasara MarTech farawa, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da $5 biliyan a Martech saye da zuba jari, kuma ya ci gaba da taimaka wa kamfanoni wajen aiwatar da sarrafa sarrafa tallace-tallace da dabarun talla. Douglas ƙwararren ƙwararren dijital ne na duniya kuma ƙwararren MarTech kuma mai magana. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.